Hạng D
15/9/08
2.039
2.210
123
Ah sẵn hỏi anh em đang đi BMW
1/ Thấy xe mới về có tiếng Việt rồi mà ko biết xe củ đã cho update chưa? hỏi mấy e sale thì nói chưa ,..giới thiệu ra ngoài làm ...? mà làm ngoài thì khi bảo dưỡng reset phầm mềm là mất rồi phải đi làm lại ?
2/ Lúc lấy xe mình nhớ là khi tắt máy xe , tháo seat belt ra thì vô lăng nó thụt vào chút ( ghế ko lùi) ..lâu nay ko để ý..h thấy nó ko thụt vào ..xe mấy bác có thụt ko vậy. Hỏi hãng thì nói để check.... rồi im re..
Cái vụ hỗ trợ ra vào này ko biết sao BMW nó ko có ta..cái này rất thoải mái..
Tks

Hạng D
18/7/11
1.004
4.772
113
Q7
Ah sẵn hỏi anh em đang đi BMW
1/ Thấy xe mới về có tiếng Việt rồi mà ko biết xe củ đã cho update chưa? hỏi mấy e sale thì nói chưa ,..giới thiệu ra ngoài làm ...? mà làm ngoài thì khi bảo dưỡng reset phầm mềm là mất rồi phải đi làm lại ?
2/ Lúc lấy xe mình nhớ là khi tắt máy xe , tháo seat belt ra thì vô lăng nó thụt vào chút ( ghế ko lùi) ..lâu nay ko để ý..h thấy nó ko thụt vào ..xe mấy bác có thụt ko vậy. Hỏi hãng thì nói để check.... rồi im re..
Cái vụ hỗ trợ ra vào này ko biết sao BMW nó ko có ta..cái này rất thoải mái..
Tks
Xe mình mới bảo dưỡng, phần mềm chưa đc update nên còn y nguyên tiếng anh
Vô lăng có thụt vô, ghế ko chạy ra sau như X5 E70.
Ghế matxa rất yếu, thua xa ghế porsche.
Da merino ngồi ko êm bằng da X5 E70, kkk

• Like
Reactions: KiaBinhloi
Hạng D
15/9/08
2.039
2.210
123
vô lăng thụt vô là mặc định vậy hay cài đặ bác ?hỏi hãng thì nó nói ko rõ ràng...gì mà đem nó cài profile gì đó ?

• Like
Reactions: khoaitaySG
Hạng B2
24/5/21
100
64
28
33
Ghế x5 hiện tại hình như là vernasca mà b

• Like
Reactions: khoaitaySG
Hạng D
15/9/08
2.039
2.210
123
Mới có thời gian tìm hiểu ....
Vô lăng và ghế lái đều có hỗ trợ cho việc ra vào
Mấy e kỹ thuật bên Bim thật sự là ko tìm hiểu or ko biết luôn...hỏi toàn nói ko có ko biết, đem xe lên test thử ??
Cách làm như sau : vào phần Profile tạo 1 user mới ---> chọn user mới này hiện lên ----> chỉnh tất cả kiếng hậu, ghế ngồi, ....như mình hay set bình thường cho 1 vị trí lái ok nhất ----> chọn Set 1 or 2 gì đó như bình thường ----> Xong
1/ Lúc dừng xe ----> Tắc máy -----> vừa mở cửa thì Vô lăng thụt vào + nâng lên ( ko nhiều lắm nhưng vẫn ok) ---> xuống xe ----> lock cửa.....( nhớ làm đúng trình tự này)
2/ Vừa mở cửa xe là nhìn thấy ngay cái Ghế lái nó lùi ra đằng sau liền ( khoảng 7-10cm) để mình lên ghế lái ( Tay lái vẫn đang ở vị trí lúc xuống xe : đang thụt vào và nâng lên) ----> nổ máy ----> Chọn ngay tab Profile ---> chọn user của mình ----> ghế lái + vô lái sẽ tự động trở về vị trí Set của mình ( lưu ý nếu mình nổ máy xong mà ko chọn profile và vào số thì nó sẽ ko về vị trì Set của mình.. ......)

Hạng D
15/9/08
2.039
2.210
123
Mấy nay Lễ ...rảnh quá detailing 4 hốc bánh sau 18 tháng và chạy đc 14K km
Tự xử 100% do đệ nó cũng nghỉ Lễ hết....:D

Bánh trước ( trước rửa) :

Sau khi rửa xong :

Vỏ sau 305 ...tháo ra xong .....nhìn Khủng ........

Bánh sau (trước rửa):

Sau sau khi rửa xong:

Tổng thời gian khoảng 90' /1 hốc bánh xe
Nhìn chung thì chưa có dơ nhiều lắm sau 18 tháng và 14K km , có thể do đa số mình đi đường Cao tốc và quốc lộ...ít đi vào đường xấu , đường đá ,...sìn lầy ,.....
Chỉ dùng nước tẩy rửa Sonax , tẩy nhựa đường Sonax.....và chỗ nào khó chút thì dùng đầu DO....
Khung gầm , hệ thống nhún sau rửa như là mới .....
Shop làm chất lượng 100% thì mình làm chắc đc 70-80% :)
Theo tình hình vậy thì khoảng 2 năm or 20K km thì mình nên rửa detailing 1 lần ....
Lần đầu tiên đc nhìn tận mắt dàn Treo của BMW ( X5) ...Rất phức tạp ...Nó Chất vậy thì sao mà chạy ko Ngon đc ...Và cái Giá phải trả khi bảo dưỡng, thay phụ tùng...
Lần tới thì sẽ rửa luôn khoan máy ....

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
15/11/13
3.840
4.658
113
Mấy nay Lễ ...rảnh quá detailing 4 hốc bánh sau 18 tháng và chạy đc 14K km
Tự xử 100% do đệ nó cũng nghỉ Lễ hết....:D

Bánh trước ( trước rửa) :
View attachment 2779387View attachment 2779388View attachment 2779389View attachment 2779390View attachment 2779391View attachment 2779392View attachment 2779393View attachment 2779394

Sau khi rửa xong :
View attachment 2779396View attachment 2779397
Vỏ sau 305 ...tháo ra xong .....nhìn Khủng ........
View attachment 2779425
View attachment 2779398View attachment 2779399View attachment 2779400View attachment 2779401View attachment 2779402View attachment 2779403View attachment 2779404

Bánh sau (trước rửa):

View attachment 2779405View attachment 2779406View attachment 2779407View attachment 2779408

Sau sau khi rửa xong:
View attachment 2779409View attachment 2779410View attachment 2779411View attachment 2779412
View attachment 2779413

Tổng thời gian khoảng 90' /1 hốc bánh xe
Nhìn chung thì chưa có dơ nhiều lắm sau 18 tháng và 14K km , có thể do đa số mình đi đường Cao tốc và quốc lộ...ít đi vào đường xấu , đường đá ,...sìn lầy ,.....
Chỉ dùng nước tẩy rửa Sonax , tẩy nhựa đường Sonax.....và chỗ nào khó chút thì dùng đầu DO....
Khung gầm , hệ thống nhún sau rửa như là mới .....
Shop làm chất lượng 100% thì mình làm chắc đc 70-80% :)
Theo tình hình vậy thì khoảng 2 năm or 20K km thì mình nên rửa detailing 1 lần ....
Lần đầu tiên đc nhìn tận mắt dàn Treo của BMW ( X5) ...Rất phức tạp ...Nó Chất vậy thì sao mà chạy ko Ngon đc ...Và cái Giá phải trả khi bảo dưỡng, thay phụ tùng...
Lần tới thì sẽ rửa luôn khoan máy ....
View attachment 2779420
Mỗi năm chạy ít vậy cũng phải lâu lắm mới tới hạn thay thế đồ, yên tâm mà chơi đi anh.
Tầm 60k mới quan tâm đến cao su chân máy, chân số. Cái này không phải mắc lắm.
Còn mấy cái càng phải 90-100k mới hỏng, xuống cấp.
Xe này mình thích ở chỗ là không có bóng hơi, tiết kiệm rất nhiều so với xe XLine và XL+ sd bóng hơi. Phuộc tới hạn thay thì thay luôn bộ phuộc đồ chơi còn rẻ hơn zin :D

Hạng D
15/9/08
2.039
2.210
123
Khoang máy sau thời gian 18 tháng , khoang máy rất kín từ dưới gầm lên trên..xem qua ( ko sâu phía dưới đc) thì chủ yếu là bụi phủ lớp mỏng..ko có thấy ẩm ướt gì hết...và chỉ cần xịt sạch bụi rồi lau khăn ướt + khô qua là sạch bóng ...ko cần hóa chất gì cả. Chỉ làm sạch bề mặt + những chỗ thấy đc ..phía sâu dưới ko làm tới...
Theo mình nghĩ khoang máy nếu làm hóa chất như ngoài shop + rửa bằng dầu gì đó như ngoài shop..thì sau đó đó sẽ dễ bám bụi ..khi bám bụi nó lên lớp dầu , hóa chất này nhìn thấy ghê lắm và lau rửa khó sạch?

Có thể do xe đi đường tốt , chạy đường nhựa 100%.......nên ít bụi , dơ,...

Sau khi lau xong...

Hạng B2
14/7/22
269
240
43
79
Mới có thời gian tìm hiểu ....
Vô lăng và ghế lái đều có hỗ trợ cho việc ra vào
Mấy e kỹ thuật bên Bim thật sự là ko tìm hiểu or ko biết luôn...hỏi toàn nói ko có ko biết, đem xe lên test thử ??
Cách làm như sau : vào phần Profile tạo 1 user mới ---> chọn user mới này hiện lên ----> chỉnh tất cả kiếng hậu, ghế ngồi, ....như mình hay set bình thường cho 1 vị trí lái ok nhất ----> chọn Set 1 or 2 gì đó như bình thường ----> Xong
1/ Lúc dừng xe ----> Tắc máy -----> vừa mở cửa thì Vô lăng thụt vào + nâng lên ( ko nhiều lắm nhưng vẫn ok) ---> xuống xe ----> lock cửa.....( nhớ làm đúng trình tự này)
2/ Vừa mở cửa xe là nhìn thấy ngay cái Ghế lái nó lùi ra đằng sau liền ( khoảng 7-10cm) để mình lên ghế lái ( Tay lái vẫn đang ở vị trí lúc xuống xe : đang thụt vào và nâng lên) ----> nổ máy ----> Chọn ngay tab Profile ---> chọn user của mình ----> ghế lái + vô lái sẽ tự động trở về vị trí Set của mình ( lưu ý nếu mình nổ máy xong mà ko chọn profile và vào số thì nó sẽ ko về vị trì Set của mình.. ......)
Sao xe e X6 2022 mà không có tính năng thò thụt này bác nhỉ?