Hạng B2
14/7/22
269
240
43
79
Khi cài profile này xong ...( lưu ý là phần tay lái này phải còn thụt vào đc trước khi bác set vị trí tay lái)---> tắt máy xe ---> bác mở cửa thì tay lái nó thụt vào và nhấc lên
khi bác lên xe , start máy xong bác phải vào phần profile này chọn đúng tên bác set 9( ngay góc trên bên phải màn hình bác chọn hình đầu người là nó ra menu --> chọn đúng tên bác đặt --> ok thì tay lái nó mới thò ra và hạ xuống...
Nếu bác quên mà vào số chạy thì nó quên luôn cái chế độ này...và bác phải chọn số 1 or 2 bên chỗ set vị trí thì nó về chuẩn
Nói chung là hơi lằng nhằn....
X5 em đang sử dụng quen rồi nên rất happy cái vụ thụt thò này...thoải mái vì mình cao 1.75.....
Lexus thì rất đơn giản : dừng xe vào P + tháo belt là nó tự xử Ghế và Tay lái luôn 1 lần. Lên xe thì cũng vậy ( mặc định 100%)
Đúng rồi bác. Lexus thấy nó đơn giản gì đâu ấy. Cứ vào xe ấn nút số nhớ ghế là nó tự set lại vị trí mình đã cài. Còn bmw lằng nhằng ghê, nghe bác giải thích mà e cũng ko hiểu nổi

Hạng D
15/9/08
2.039
2.210
123
update vụ tay lái thụt + lùi ghế
sau vài lần táy máy thì chốt lại như sau:)
1/ Tay lái thụt vào + nâng lên : Vào Profiles ---> tạo new user name cho mình, sau đó chỉnh tất cả ( tay lái , ghế, gương .....) rồi lưu lại .....Xong việc này thì khi tắt máy ---> mở cửa Ra thì tay lái thụt vào + nhấc lên ..cái hành trình này nó mặc định....( phá mấy lần nó cũng nhiêu đó....?). Khi vào xe thì đề máy ( or chưa đề)chọn trong profiles user của mình ---> tay lái sẽ về vị trí đã set...xong
2/ Ghế lùi : xong phần 1 trên mình ra ngoài lock cửa.....sau đó unclock cửa ngồi vào ghế : ko đề máy, KO chọn user của mình ( nó đang mặc định Guest) ,....chỉnh cái ghế lái Lùi xuống phía sau theo y của mình ( lùi nghiêng ngã gì cũng ok hết ...và ko chọn bất cứ nút set hay gì hết....) ----> đề máy ----> chọn user của mình : ghế và tay lái về vị trí chuẩn của mình : Xong phần cài lùi ghế. Sau đó mình tắt máy xe ----> lock cửa rồi unlock --> khi bác vừa mở cái cửa thì thấy cái ghế nó lùi ra sau đúng vị trí hồi nãy mình đã chỉnh theo ý mình ......chờ nó đi hết hành trình ( nó đang lùi mình lên ngồi ok luôn..nó lùi tiếp) ---> chọn user của mình ( ko cần đề máy or đề máy đều ok) ---> cả ghế và tay lái về vị trí chuẩn của mình.....khi tay lái + ghế đang chạy về vị trí ..mình ko đc vô số chạy ..nếu vô số thì cái ghê nó sẽ dừng lại ( ý là nó ko cho ghế i chuyển khi đã vô số chạy)
AE cứ làm chính xác mình nói ...sẽ ok....

P/s : BMW nó ko có Ngu hơn Lexus mấy vụ này đâu , có thể là cách set nó khác ...và Dealer VN nó chuối cả nãi thôi.....

• Like
Reactions: Bình ka béo
Hạng B1
18/10/22
76
54
18
44
Sau khi bạn set up profile thì nhớ là nó đi theo cái chìa khóa đó. Nếu bạn lấy chìa khóa kia thì nhớ chọn đổi profile. Con X5 này nó chạy ít tốn xăng vì nó có hệ thống 48V. Con GLE450 cũng có. Con GLE350 thì không có. Bánh xe của bạn là 20"? Nếu muốn êm hơn thì bạn đổi non run flat. 21" thì nhìn ngầu hơn nhưng sẽ không được êm trừ khi xe có air suspension. Có bao giờ (sau khi xe đã khóa) bạn bấm nút khóa 3 lần liên tiếp chưa? Bạn có biết dùng 8 nút ấn không? Có thắc mắc gì mình có thể chỉ cho bạn.

Hạng B2
14/7/22
269
240
43
79
Chào bác ạ, cho em hỏi một số cái nhé ạ:)
1. Con X5 M Sport này cái cửa sổ trời của nó có sky louge kh bác nhỉ, em thấy bản nước ngoài có mà không biết nhập về Việt Nam nó còn không ( kiểu như bầu trời sao ấy )
2 Cái trợ lí ảo BMW Intelligent Voice Control này khi nhập về nó có còn dùng được như bên nước ngoài không nhỉ, em xem trên mấy kênh youtube ở nước ngoài thấy cái trợ lí ảo này làm được nhiều cái hay ho quá :)
3. Con này có park in thì nó có park out kh bác nhỉ? Kiểu như có hỗ trợ ra khỏi điểm đỗ tự động không hay mỗi tự động đỗ ạ
Em cảm ơn ạ :D:D
- Bác biết tiếng anh thì dùng bthuong nhé
- Nếu xe có gói Parking assistance thì sẽ có chức năng ra khỏi chuồng. Lúc bác chuẩn bị ra khỏi chuồng, bác bấm nút hình chữ P (đây là nút Parking assistance chứ ko phải nút Parking bthuog đâu) nó sẽ hiện ra 1 hình mũi tên, bác chọn hình mũi tên đó rồi theo hướng dẫn là nó tự động ra chuồng, có tự động phanh vs xử lý khi có xe đi qua vì có sử dụng camera 360
Test xăng lần 3 : 9.5L/100 km chạy 100% đường QL , Tỉnh lộ tốc độ từ 50-80km/h , chế độ Comfort, ko kẹt xe ----> ăn uống quá ổn cho máy 3.0
Nếu vậy đường Sài Gòn khoảng 13-14L/100km ?

Installed sạc không dây:
View attachment 2510008View attachment 2510009View attachment 2510010

View attachment 2510014View attachment 2510015

Tự tìm tòi , tự xử hết.......
Cái này không có đụng chạm gì vào dây điện ,độ chế gì hết....Plug and Play . Chỉ lấy nguồn dưới tẩu thuốc tách thêm ra 1 nguồn đấu vào cục Sạc ( có dây tách kèm theo khi mua cục Sạc ) rất chất lượng rất chuẩn.

P/s: up clip thì mình làm sao ta :)
Sạc không dây này bác phải tháo cả hốc đựng nước ra à? E thấy trên Aliexpress nó có bán loại cắm thẳng vào cái hốc đó luôn, dùng ngay nguồn của cái cục sạc 12v zin ngay hốc đựng nước đó. E tính mua về gắn mà sợ liên quan điện đóm cháy nổ thì phiền. Lúc order e thấy ko cần thiết nên ko có chọn.

Hạng B1
18/10/22
76
54
18
44
Tổng thể xe này thì không có gì Lớn để chê cả , tuy nhiên vẫn thấy có vài option bị cắt ( or ko có do quan điểm của Hãng?) như sau :
1/ Không có cảnh báo vượt ( Lexus có)
2/ Không có mát ghế ( Lexus có)
3/ Hàng ghế 2 cố định
4/ Không có cảnh báo điểm mù
5/ Không có ổ DVD ( Lexus có)

+ Ngạc nhiên thứ 2 là Nhiên liệu : NX 300 2.0 turbo hết khoảng 8.5-9L/100km , cái này Tôi test khoảng 2 lần..tuy nhiên khi chạy Lex, 100% thời gian chạy tôi để chế độ Sport, chạy hơi thốc . X5 mới test 1 lần 70L/730km = 9.6L ( chế độ comfort, chạy nhẹ nhàng). Cả 2 xe tôi đều chạy cung đường giống nhau , 70% Cao Tốc, quốc lộ và 20% Sài gòn , Bến Tre,..vậy thì tiêu hao ko có Cao so với máy 3.0 , xác xe 2.2 tấn ....( sẽ tets vài lần nữa). Thời gian chạy test thì X5 chạy nội thị khả năng ít hơn Lex. chút do vậy có thể khoảng 10L/100Km
1. Có. Bạn nên xem lại xem.
2. Có nhưng không mạnh như Lexus
3. Nếu có option hàng 3 thì sẽ có
4. Có. Bạn nên xem lại xem.
5. Không cần vì bạn có thể lưu video vào trong USB rồi xem thôi. Có thể lưu audio nữa.
* X5 có hệ thống 48V nên rất hữu hiệu. Xe Lexus tương tự không hũu hiệu bằng.

Hạng B1
18/10/22
76
54
18
44
update vụ tay lái thụt + lùi ghế
X5 đời này không có lùi ghế. Easy entry/exit chỉ nâng tay lái lên thôi. Nếu bạn muốn ghế lùi, cách tốt nhất là set vị trí số 2 cho ghế lùi theo ý mình muốn. Trước khi bước ra, bạn bấm số 2 đợi ghế lùi xong rồi đi ra. Hơi bất tiện. Có người than phiền khi ghế lùi như Lexus có thể sẽ làm nguy hiểm cho người phía sau. Và nó lùi hơi bị sâu thiệc.

Hạng D
15/9/08
2.039
2.210
123
Sau khi bạn set up profile thì nhớ là nó đi theo cái chìa khóa đó. Nếu bạn lấy chìa khóa kia thì nhớ chọn đổi profile. Con X5 này nó chạy ít tốn xăng vì nó có hệ thống 48V. Con GLE450 cũng có. Con GLE350 thì không có. Bánh xe của bạn là 20"? Nếu muốn êm hơn thì bạn đổi non run flat. 21" thì nhìn ngầu hơn nhưng sẽ không được êm trừ khi xe có air suspension. Có bao giờ (sau khi xe đã khóa) bạn bấm nút khóa 3 lần liên tiếp chưa? Bạn có biết dùng 8 nút ấn không? Có thắc mắc gì mình có thể chỉ cho bạn.
thay mâm 21 vào mà runflat nữa thì shock lắm vì xe này ko xài phuộc hơi, xài hết đời vỏ này đổi qua lốp thường cho nó êm như bác nói ..
Bấm 3 lần ( sau lock xe) : chưa xài thử ..chỉ có unlock giữ luôn thì nó hạ kính,mở sunroof ,..cái này thực tế rất hay nè....( và ngược lại lock xe rồi mà quên lên kính thì bấm giữ nút lock)
Sunroof : nếu quên đóng thì trời mưa nó sẽ tự đóng or sau 6hrs nó sẽ tự động đóng
8 nút : đã biết xài từ lúc mua xe rồi bác , cái này như phím tắt ....

Hạng D
15/9/08
2.039
2.210
123
- Bác biết tiếng anh thì dùng bthuong nhé
- Nếu xe có gói Parking assistance thì sẽ có chức năng ra khỏi chuồng. Lúc bác chuẩn bị ra khỏi chuồng, bác bấm nút hình chữ P (đây là nút Parking assistance chứ ko phải nút Parking bthuog đâu) nó sẽ hiện ra 1 hình mũi tên, bác chọn hình mũi tên đó rồi theo hướng dẫn là nó tự động ra chuồng, có tự động phanh vs xử lý khi có xe đi qua vì có sử dụng camera 360

Sạc không dây này bác phải tháo cả hốc đựng nước ra à? E thấy trên Aliexpress nó có bán loại cắm thẳng vào cái hốc đó luôn, dùng ngay nguồn của cái cục sạc 12v zin ngay hốc đựng nước đó. E tính mua về gắn mà sợ liên quan điện đóm cháy nổ thì phiền. Lúc order e thấy ko cần thiết nên ko có chọn.
plug & play thì ko có sợ gì nhe bác
Cái vụ Parking assistance : xe mình có ...mà chưa test thử...có thấy mũi tên như bác nói