Hạng D
15/9/08
2.039
2.210
123
Bác bấm 3 lần nút biểu tượng bmw trên chìa khoá mà ko được hả?
ko đc bác ơi, khả năng ko có chức năng này
Thường trước khi đi mà trời nắng , mình đứng xa unlock rồi giữ nút unlock này cho 4 kính cửa hạ xuống + tự mở sunroof cho không khí ra vào chừng 5P ......sau đó ra xe đi ...

Hạng B2
14/7/22
269
240
43
79
ko đc bác ơi, khả năng ko có chức năng này
Thường trước khi đi mà trời nắng , mình đứng xa unlock rồi giữ nút unlock này cho 4 kính cửa hạ xuống + tự mở sunroof cho không khí ra vào chừng 5P ......sau đó ra xe đi ...
Khả năng là bác chưa kích hoạt tính năng này. Bác làm theo các bước này xem có được ko nhé:
1. Setting
2. climate control
3. Preconditioning/Ventilation
4. Remote Engine Start
5. Click/ kích hoạt vào ô Starting engine for climate control.
Xong rồi bác tắt máy, khoá xe. Rồi bấm 3 lần liên tiếp biểu tượng bmw trên khoá là được a

• Like
Reactions: KiaBinhloi
Hạng D
15/9/08
2.039
2.210
123
Khả năng là bác chưa kích hoạt tính năng này. Bác làm theo các bước này xem có được ko nhé:
1. Setting
2. climate control
3. Preconditioning/Ventilation
4. Remote Engine Start
5. Click/ kích hoạt vào ô Starting engine for climate control.
Xong rồi bác tắt máy, khoá xe. Rồi bấm 3 lần liên tiếp biểu tượng bmw trên khoá là được a
vào setting nó chỉ có Climate comfort ---> Heating/ ventilation ---> ko có số 4 như bác chỉ ?
Chia sẻ về cảm nhận và Đánh Giá BMW X5 M Sport mới lấy

Hạng B2
14/7/22
269
240
43
79
vào setting nó chỉ có Climate comfort ---> Heating/ ventilation ---> ko có số 4 như bác chỉ ?
View attachment 2806539
View attachment 2806540
Bác thử check ở giấy tờ xe, xem xe bác có gói Premium package không? Cái Remote Engine start nằm trong gói này. Nếu không có thì bác phải ra ngoài làm rồi. Còn nếu có thì bác thử update app trong idrive lên phiên bản mới nhất đi.

• Like
Hạng D
15/9/08
2.039
2.210
123
Bác thử check ở giấy tờ xe, xem xe bác có gói Premium package không? Cái Remote Engine start nằm trong gói này. Nếu không có thì bác phải ra ngoài làm rồi. Còn nếu có thì bác thử update app trong idrive lên phiên bản mới nhất đi. View attachment 2806560
theo Spec. này của BMW VN thì chắc ko có gói như bác nói rồi?

Hạng B2
14/7/22
269
240
43
79
theo Spec. này của BMW VN thì chắc ko có gói như bác nói rồi?
View attachment 2806610
Theo e biết thì bác có thể mua vs kích hoạt được tính năng này online thông qua Connectedrive Store vì xe vs chìa khoá bác hỗ trợ. Hãng nó không kích hoạt do đại lý lúc đặt về ko mua gói này.
Bác đăng nhập vào trang chủ BMW. Vs làm theo các bước sau. Trong này bác sẽ tìm thấy nhiều dịch vụ. Bác thích mua gói nào thì click vào rồi thanh toán bằng thẻ Visa.

Hạng B1
18/10/22
76
54
18
44
x5 của mình sx 2020 có cái này chưa bác, lúc trước mua thì ko nghe Sales nói và trong Spec. cũng ko thấy nói đến cái này ta ?
Xe bác vậy chắc đời 21 giống xe mình. G05/G06 ra lúc 2019. Nếu là 40i thì đều có 48V Mild Hybrid.
Mình rất thích 8 cái nút đó. Rất tiện. Rất tiếc đời 24 sẽ không còn nữa. Bác biết bác có thể đổi màu bằng voice control phải không?

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Hạng D
15/9/08
2.039
2.210
123
Xe bác vậy chắc đời 21 giống xe mình. G05/G06 ra lúc 2019. Nếu là 40i thì đều có 48V Mild Hybrid.
Mình rất thích 8 cái nút đó. Rất tiện. Rất tiếc đời 24 sẽ không còn nữa. Bác biết bác có thể đổi màu bằng voice control phải không?
Xe mình đúng là G05/40i
Đổi màu bằng voice control : ý bác nói đổi màu đèn viền hả ? mình test thử vài lần mà nó cứ báo ko hiểu , có thể câu lệnh sai chăng ..mình đọc là : change Ambient light ? và test thử open sunroof nó cũng ko hiểu or ko có chức năng này ? ..thấy mer. nó có câu lệnh mở sunroof?
Câu lệnh : iam hot , iam cool, iam boring ..thì nó hiểu good và điều chình Temp. liền...
Các câu lệnh gì bác xài thấy good show ae biết với ...

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
18/10/22
76
54
18
44
Muốn dùng VC để change ambient light thì bạn lệnh như sau:
Hey BMW change ambient light to màu bạn muốn. Ví dụ Hey BMW change ambient light to blue. Hoặc Hey BMW ambient light blue. X5 không mở sunroof bằng VC được. Không biết Mer nào chứ hình như nó chỉ mở được tấm che chứ không mở luôn cái roof được. Mình không sài VC nhiều. Dùng nhiều khi cần tìm địa chỉ lúc đang lái, hoặc tắc rear AC. My butt is cold. My butt is hot cũng work luôn đó bạn. :D