Tập Lái
23/10/22
18
173
28
35
View attachment 2499778

Hi anh em ,

Sau thời gian bán NX300 xong ngâm cứu kính thưa các loại xe SUV Middle size (Tôi không thích xe Sedan và xe lắp VN) của Mercedes và BMW... Sau đó thấy con GLS giá hợp lý nên cố nhoi lên tìm hiểu mua.

Từ giữa tháng 6/2020 đế tháng 3,4/2021 theo dõi GLS mà không có chốt được thời gian có xe và bị báo giá kèm Lạc mà vẫn không biết khi nào có. Bác Vĩnh Nam cũng support nhiệt tình để có thể Cọc tiền ...nhưng sau đó Dealer cũng trả lại tiền do ko sắp xếp giao xe đc theo thời gian đã hứa....

Quay sang GLE thì thời điểm giữa tháng 4/2021 cũng ko có xe và Dealer báo chờ khoảng 1 tháng...Con này thì ok nhưng option nó thiếu đúng mấy cái mình thích : Sunroof, HUD, Cam 360,.....

Vì mình cũng cần xe liền nên quay sang coi lại X5 thì thấy có bản Msport quá đẹp ......option cũng gần full nên chốt luôn...cuối tháng 4/2021

View attachment 2499777
View attachment 2486908

View attachment 2486909
View attachment 2486911
View attachment 2486917
View attachment 2486920
View attachment 2486912

Tạm vậy , chút nữa update phần tiếp theo...
Hay

Hạng B2
14/7/22
269
240
43
79
Xe mình đúng là G05/40i
Đổi màu bằng voice control : ý bác nói đổi màu đèn viền hả ? mình test thử vài lần mà nó cứ báo ko hiểu , có thể câu lệnh sai chăng ..mình đọc là : change Ambient light ? và test thử open sunroof nó cũng ko hiểu or ko có chức năng này ? ..thấy mer. nó có câu lệnh mở sunroof?
Câu lệnh : iam hot , iam cool, iam boring ..thì nó hiểu good và điều chình Temp. liền...
Các câu lệnh gì bác xài thấy good show ae biết với ...
Bác có thể ra lệnh cho hầu hết các chức năng mà bác có thể thay đổi trong xe.
- Đầu tiên: rõ ràng là tiếng anh phải chuẩn thì trợ lý ảo mới hiểu được, và vì tất cả các câu lệnh đều bằng tiếng anh hết.
- Thứ 2: Luôn mở đầu câu lệnh bằng Hey BMW or Hello BMW + câu lệnh.
Bác có thể tham khảo 1 vài câu lệnh sau đây:
  • Take me to the Main menu: đi đến menu màn hình chính
  • Roll down all the window/ Raise the window: hạ vs nâng toàn bộ window
  • I'm cold, hot. Turn on the heated seat/ the vented seat: dùng khi trời lạnh or nóng quá
  • Change the ambient light to + Màu j?: đổi màu đèn nội thất
  • Turn on/ off Head up display: Tắt, mở HUD
  • Navigate me to + Địa điểm cụ thể (Vd trạm xăng Gas station): Chỉ dẫn đường đến nơi muốn đến
  • What's the weather like?: thời tiết hôm nay thế nào
  • Change the music source to my iphone: đổi nguồn phát nhạc sang iphone.
  • Turn up/ down the volume: tăng giảm âm lượng
  • Turn the radio/ music off: tắt radio, nhạc
  • Going to the + Mục muốn đến: Vd. going to the sound setting, going to the ambient light setting...
  • Find me the nearest charging station: tìm trạm sạc điện gần nhất
  • Find me some parking: tiềm kiếm chỗ đậu xe
  • Call + Tên người muốn gọi: phải để tên bằng tiếng anh như My wife, my mother chẳng hạn.

• Love
Reactions: KiaBinhloi
Hạng D
15/9/08
2.032
2.198
123
Trước h ko để chế độ này nên ko thấy cái biểu tượng màu Blue , hình nó giống như cái bình điện ? Để ý thì khi mình bỏ chân Ga ra và xe trôi tự do thì vạch tiêu hao nhiêu liệu nó về 0 rồi hiện vạch màu Blue
Mình nghĩ cái này khi xe chạy trớn ( ko nạp nhiêu liệu ) thì nó sạc lại bình ắc qui ( hay pin ) gì đó? các bác có biết vụ này ko ?
Chia sẻ về cảm nhận và Đánh Giá BMW X5 M Sport mới lấy

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
24/5/21
100
64
28
33
Ko biết gương bmw có chức năng sấy ko, mở chỗ nào thế các bác. Em đi trời mưa nhưng kính vẫn đọng nước

• Haha
Hạng B1
18/10/22
76
54
18
44
Trước h ko để chế độ này nên ko thấy cái biểu tượng màu Blue , hình nó giống như cái bình điện ? Để ý thì khi mình bỏ chân Ga ra và xe trôi tự do thì vạch tiêu hao nhiêu liệu nó về 0 rồi hiện vạch màu Blue
Mình nghĩ cái này khi xe chạy trớn ( ko nạp nhiêu liệu ) thì nó sạc lại bình ắc qui ( hay pin ) gì đó? các bác có biết vụ này ko ?
View attachment 2821631
Bác nghĩ đúng rồi. "The separate 48V Li-ion battery is automatically recharged by regenerative braking during coasting and braking." Bác có biết bác có thể không hiển thị đường ở đây không? Mình turn nó off nhìn nó sạch hơn. Bác có dùng Bimmercode không? Dùng Bimmercode có thể thay đổi nhiều setting trong xe. Ví dụ có thể xem video khi đang lái :) hoặc tắc chế độ Auto Start/Stop.

• Love
Hạng D
15/9/08
2.032
2.198
123
Bác nghĩ đúng rồi. "The separate 48V Li-ion battery is automatically recharged by regenerative braking during coasting and braking." Bác có biết bác có thể không hiển thị đường ở đây không? Mình turn nó off nhìn nó sạch hơn. Bác có dùng Bimmercode không? Dùng Bimmercode có thể thay đổi nhiều setting trong xe. Ví dụ có thể xem video khi đang lái :) hoặc tắc chế độ Auto Start/Stop.
Mình chưa xài code gì đó bác...bác share dùm...cái vụ xem video khi xe đang chạy là cần vì có baby... , tắt hẳn Auto start/stop trước mình hỏi Dealer thì họ cũng nói ko đc ? lâu lâu lên xe quên off cái này xong dừng xe tắt máy thấy khó chịu...

Hạng B1
18/10/22
76
54
18
44
Mình chưa xài code gì đó bác...bác share dùm...cái vụ xem video khi xe đang chạy là cần vì có baby... , tắt hẳn Auto start/stop trước mình hỏi Dealer thì họ cũng nói ko đc ? lâu lâu lên xe quên off cái này xong dừng xe tắt máy thấy khó chịu...
Bác vào đây xem thêm. Bác cần mua cái app của nó và mua thêm cái một cái OBD adapter. Mình dùng OBDLink CX Bluetooth. Nếu xe bác có nút tắt Auto Start/Stop nghĩa là xe bác đời trước 2021. Từ 2021 thì không có nút tắt. Bạn có thể dùng một trong hai cách sau:
1. Dùng Bimmercode để turn off.
2. Set chế độ lái là Sport. Nếu bạn không thích Sport thì bạn có thể chọn Sport Individual và set nó cho giống Comfort. Khi trong Sport Mode thì Auto Start/Stop sẽ bị tắt. Bất tiện là mỗi khi lái phải đổi mode. Thôi tắt nút có vẻ dễ hơn. Bimmercode có luôn "Remember Last Drive Mode". Nghĩa là nó sẽ nhớ cái mode bạn lái trước khi tắc máy và không default lại Comfort.

• Like
Hạng B1
18/10/22
76
54
18
44
Tự động nhưng chẳng giải quyết đc cái vụ động nước...mưa là ko thấy phía sau luôn các bác...?
Sao họ ko tráng thêm lớp gì đó trơn để nước nó tuột luôn ta ?
Lái xe thì nhìn phía trước và bên hông thôi. Nhìn phía sau làm gì. Sợ bị chị nhà theo hả? :p

• Haha