Hạng B2
14/7/22
269
240
43
79
Tự động nhưng chẳng giải quyết đc cái vụ động nước...mưa là ko thấy phía sau luôn các bác...?
Sao họ ko tráng thêm lớp gì đó trơn để nước nó tuột luôn ta ?
Bác ra ngoài phủ 1 lớp ceramic lên là giải quyết được vụ đọng nước. Mà X5 có cần gạt nước phía sau mà ta. Xe e ko có cần gạt phía sau, nhưng chạy nhanh là nó trơn tuột à.

• Like
Reactions: KiaBinhloi
Hạng D
15/9/08
2.032
2.198
123
Lái xe thì nhìn phía trước và bên hông thôi. Nhìn phía sau làm gì. Sợ bị chị nhà theo hả? :p
Bác ra ngoài phủ 1 lớp ceramic lên là giải quyết được vụ đọng nước. Mà X5 có cần gạt nước phía sau mà ta. Xe e ko có cần gạt phía sau, nhưng chạy nhanh là nó trơn tuột à.

Ko biết bác Béo kia hỏi kính sau hay gì còn mình đang nói là 2 kính chiếu hậu ..mỗi lần mưa lo ko thấy gì luôn...còn kính sau thì có gạt nước rồi
Như bác Tony nói là tự động sấy nhưng có vẻ cho có thôi chứ mưa sao sấy nổi?

Hạng D
15/9/08
2.032
2.198
123
Bác vào đây xem thêm. Bác cần mua cái app của nó và mua thêm cái một cái OBD adapter. Mình dùng OBDLink CX Bluetooth. Nếu xe bác có nút tắt Auto Start/Stop nghĩa là xe bác đời trước 2021. Từ 2021 thì không có nút tắt. Bạn có thể dùng một trong hai cách sau:
1. Dùng Bimmercode để turn off.
2. Set chế độ lái là Sport. Nếu bạn không thích Sport thì bạn có thể chọn Sport Individual và set nó cho giống Comfort. Khi trong Sport Mode thì Auto Start/Stop sẽ bị tắt. Bất tiện là mỗi khi lái phải đổi mode. Thôi tắt nút có vẻ dễ hơn. Bimmercode có luôn "Remember Last Drive Mode". Nghĩa là nó sẽ nhớ cái mode bạn lái trước khi tắc máy và không default lại Comfort.
Hơi lằng nhằng quá ..thôi thì nhớ tắt là đc rồi...:)

Hạng D
15/9/08
2.032
2.198
123
Bác nghĩ đúng rồi. "The separate 48V Li-ion battery is automatically recharged by regenerative braking during coasting and braking." Bác có biết bác có thể không hiển thị đường ở đây không? Mình turn nó off nhìn nó sạch hơn. Bác có dùng Bimmercode không? Dùng Bimmercode có thể thay đổi nhiều setting trong xe. Ví dụ có thể xem video khi đang lái :) hoặc tắc chế độ Auto Start/Stop.
mấy vụ này đúng ra Dealer nó support ( tính phí ) thì tốt chứ người dùng ko rành thì cũng khó khăn ..

Hạng B1
18/10/22
76
54
18
44
mấy vụ này đúng ra Dealer nó support ( tính phí ) thì tốt chứ người dùng ko rành thì cũng khó khăn ..
Cái này đâu phải của BMW đâu mà dealer nó support bác. :D Mỗi khi mang xe vô dealer service thì nó reset lại hết làm mình phải code lại. Nếu bác và bác kia có vấn đề về nước mưa, bác có bao giờ dùng RainX chưa? Mình xịt vào kính trước và mỗi khi mua nước mưa lướt rất tốt.

• Like
Reactions: KiaBinhloi
Hạng D
15/9/08
2.032
2.198
123
Cái này đâu phải của BMW đâu mà dealer nó support bác. :D Mỗi khi mang xe vô dealer service thì nó reset lại hết làm mình phải code lại. Nếu bác và bác kia có vấn đề về nước mưa, bác có bao giờ dùng RainX chưa? Mình xịt vào kính trước và mỗi khi mua nước mưa lướt rất tốt.
ah ra vậy.....mình chưa bao h dùng RainX đó ..để mua thử xài

Hạng D
15/9/08
2.032
2.198
123
Nay rảnh quá coi lại giấy tờ thì đã mua con X5 này đúng 2 năm .........chạy đc gần 22K km ..tính ra 1 tháng chạy chưa tới 1000km....quá phí cho 1 em chân dài....
Update lại hình ảnh cho ae coi chơi.....2 năm mà nhìn như mới đem từ Hãng về kaka
Thật ra là do tính mình kỹ , sạch sẽ ...lên xe mà dơ 1 chút là ko chịu nổi...đi về là dọn vệ sinh ngay dù ko có dơ gì mấy....Chỉ bị trầy 1 chút phía cản sau bên phụ do cây dù của hàng quán bên đường ngã vào xe ... :D mà ko muốnđisơn lại vì hãng nó nói sơn hết cả cái cản sau ......
Chia sẻ về cảm nhận và Đánh Giá BMW X5 M Sport mới lấy

Cá nhân đánh giá nội ngoại thất còn khoảng 85-90% so với xe mới :)
Quá trình dùng 2 năm thì thay nhớt 3 lần còn lại tất cả ko có phát sinh gì cả
Xăng thì chạy trung bình Cao tốc , QL, SG ( 20%) thì Tb khoảng 10-12L /100Km
Điểm chê duy nhất cho con xe này là phuột sau hơi shock nếu đi ko đủ Tải....chạy qua mố cầu (hơi gắt) chừng 50-60km/h thì nó tưng ghê luôn...khả năng do xài phuột lò so + runflat + chạy ko đủ tải ....

Hạng B2
14/7/22
269
240
43
79
Nay rảnh quá coi lại giấy tờ thì đã mua con X5 này đúng 2 năm .........chạy đc gần 22K km ..tính ra 1 tháng chạy chưa tới 1000km....quá phí cho 1 em chân dài....
Update lại hình ảnh cho ae coi chơi.....2 năm mà nhìn như mới đem từ Hãng về kaka
Thật ra là do tính mình kỹ , sạch sẽ ...lên xe mà dơ 1 chút là ko chịu nổi...đi về là dọn vệ sinh ngay dù ko có dơ gì mấy....Chỉ bị trầy 1 chút phía cản sau bên phụ do cây dù của hàng quán bên đường ngã vào xe ... :D mà ko muốnđisơn lại vì hãng nó nói sơn hết cả cái cản sau ......
View attachment 2915318View attachment 2915320View attachment 2915321View attachment 2915322View attachment 2915323View attachment 2915324View attachment 2915325View attachment 2915326View attachment 2915327View attachment 2915328View attachment 2915329View attachment 2915330View attachment 2915331View attachment 2915332View attachment 2915333
View attachment 2915334View attachment 2915335View attachment 2915336

Cá nhân đánh giá nội ngoại thất còn khoảng 85-90% so với xe mới :)
Quá trình dùng 2 năm thì thay nhớt 3 lần còn lại tất cả ko có phát sinh gì cả
Xăng thì chạy trung bình Cao tốc , QL, SG ( 20%) thì Tb khoảng 10-12L /100Km
Điểm chê duy nhất cho con xe này là phuột sau hơi shock nếu đi ko đủ Tải....chạy qua mố cầu (hơi gắt) chừng 50-60km/h thì nó tưng ghê luôn...khả năng do xài phuột lò so + runflat + chạy ko đủ tải ....
Bác chạy kỹ quá chả bù cho con X6 của e.
E chạy được khoảng 8 tháng khoảng 20.000km mà tốn cỡ 10k$ rồi.
- Thay 5 cái lốp mới: 3000$
- Sụp hố, sơn sửa lại vành: 300$
- Bị 2 thằng lol không bảo hiểm húc đầu, húc đít: 3500$
- Xuyên bang đá dăm bắn phải sơn lại toàn bộ phần đầu + vỡ 1 cái xi nhan trên gương chiếu hậu: 2000$
- Ăn 2 ticket over speed :1200$
Xe e đi sử dụng đi làm hàng ngày, đi chơi nên km lên nhanh.

Hạng D
15/9/08
2.032
2.198
123
Bác chạy kỹ quá chả bù cho con X6 của e.
E chạy được khoảng 8 tháng khoảng 20.000km mà tốn cỡ 10k$ rồi.
- Thay 5 cái lốp mới: 3000$
- Sụp hố, sơn sửa lại vành: 300$
- Bị 2 thằng lol không bảo hiểm húc đầu, húc đít: 3500$
- Xuyên bang đá dăm bắn phải sơn lại toàn bộ phần đầu + vỡ 1 cái xi nhan trên gương chiếu hậu: 2000$
- Ăn 2 ticket over speed :1200$
Xe e đi sử dụng đi làm hàng ngày, đi chơi nên km lên nhanh.
Ẹt chi phí cao vậy sao bác ko kiếm con bán tải ghẻ chạy đi làm, quăng quật ........X6 để đi chơi weekend gia đình này kia.....10k kia có khi đc con bán tải ngon rồi...
Thằng em mình nó chạy con bán tải Tacom gì đó đi làm , để ngoài đường...còn nó có con Tesla 3 gì đó để đi chơi ......đàn đúm
Mình qua đó thấy đa số ai cũng có 2 con ...1 con cùi bắp và 1 con Ngon lành ....

Hạng B2
14/7/22
269
240
43
79
Ẹt chi phí cao vậy sao bác ko kiếm con bán tải ghẻ chạy đi làm, quăng quật ........X6 để đi chơi weekend gia đình này kia.....10k kia có khi đc con bán tải ngon rồi...
Thằng em mình nó chạy con bán tải Tacom gì đó đi làm , để ngoài đường...còn nó có con Tesla 3 gì đó để đi chơi ......đàn đúm
Mình qua đó thấy đa số ai cũng có 2 con ...1 con cùi bắp và 1 con Ngon lành ....
E cũng có 2 con. 1 con vk đi, e đi x6. Chứ xe mua về chỉ để đi chơi ko thì phí lắm. Mà bận đi làm suốt time đâu đi chơi bác. Nên kệ thôi.