Hạng D
16/12/09
1.177
10.766
113
Số là sáng hôm chủ nhật 25/9/2010, em từ nhà chạy xe ra đường Bùi Đình Túy hướng ra đường Đinh Bộ Lĩnh. Gấn tới cầu Bùi Đình Túy, em thấy có thằng chạy xe cub 81 đi hướng ngược lại, đang ở trên cầu xuống , em đoán là mấy thằng chở hàng. Nghe báo chí nói về cách chạy xe của mấy thằng này nhiều nên cũng có cảnh giác.

Em thấy xe nó không có xi-nhan quẹo hay đưa mắt, đưa đầu, đưa tay xin quẹo gì cả. Nghĩ là nó sẽ đi thẳng nên em cho xe đi lên cầu. 2 bánh trước của xe em vừa leo lên cầu là thằng đó nó uốn éo người, ngoặc xe qua trái ngay trước đầu xe em, cách xe em chỉ chưa đến 0,5m.
Trời ơi! Lúc đó em vãi linh hồn chỉ biết đạp côn và thắng. May mà trước mũi xe em sau đó không có ai. Còn phía sau em, chiếc xe khách Mercedes cũng thắng gấp ngay giữa cầu, may mà chưa đụng xe em. Định thần lại nhìn thằng đó thì nó còn nhìn mình cười, trông có vẻ hả hê, giống như vừa diễn thành công một show, rồi phóng đi. Lúc cho xe đi tiếp thì em còn quên buông côn, mà cứ đạp ga khiến xe nó rú lên ầm ầm. Chuyện này ám ảnh em đến hôm nay.

Do đó hôm nay em muốn lên đây chia sẽ cùng các bác![/:)]

Last edited by a moderator:
Hạng D
13/3/08
2.820
6
38
48
www.google.com.vn
Em cũng gặp trường hợp này khá nhiều lần. Trong đó, em giận nhất là các chị, các cô đi xe đạp thu mua ve chai, giấy vụn ấy. Các chị này chở hàng cồng kềnh tương đương cái xe ba gác, đi lạng qua lạng lại, muốn quẹo là quẹo ngay lập tức chả dòm trước ngắm sau gì cả, giống như là đã mua đứt con đường. Em cũng hú hồn nhiều lần rùi

Tập Lái
5/10/09
35
0
0
Theo em bác nên xúc nó lun rồi báo công an giam xe nó. Lỗi của nó là chuyển hướng đột ngột trước đầu xe khác gây tai nạn giao thông. Lỗi 100%.
Hahaha. Em cũng bị như bác, em xuống xe làm cho nó 1 trận ra hồn, khóc lóc năn nỉ là không có lần thứ 2 nữa!

Hạng D
16/12/09
1.177
10.766
113
Em thì thấy nó như muốn thể hiện tài nghệ lái xe của nó.

Mà ở VN đụng xe có khi còn rách việc!

Last edited by a moderator:
Hạng D
13/9/09
3.006
10.477
113
52
Em thì một lần ngay bùng binh chỗ Nhà thờ & Diamond Plaza, đường vắng hoe, bên mình đèn xanh, đang đi tới, có 2 chú thanh niên chở nhau bằng xe máy vượt đèn đỏ bên kia và thản nhiên định cắt đầu xe em. Em thốc ga đạp tới liền (nhưng cũng phanh ngay đề phòng đâm trúng), 2 chú nhóc thấy xe ào ào lao tới, xanh cả mặt, ú a ú ớ, dừng xe giữa đường, em vòng tránh rùi bỏ đi lun. Hy vọng lần sau chúng nó bỏ cái kiểu vượt đèn đỏ cắt đầu xe hơi như vậy đi...

Tình huống này mình gặp thường xuyên ! Ban ngày trời sáng thì không thành vấn đề, chứ vào lúc tối hay trời nhập nhoạng tối, lúc đó khả năng quan sát hạn chế thì nguy hiểm thật sự đó. Mình bị mấy cú như vậy tức nổ cả đóm đóm đó chứ ! Nhưng nghĩ lại kệ mịa mấy thằng chạy ẩu. Mình chạy 4 bánh cứ tâm niệm là chạy đúng luật, làm chủ tốc độ, còn bọn nó phang ẩu ma2 "dính chưởng" thì phải chịu thôi. Thằng nào vắn số thì đi sớm vậy mà ! Anh em mình cứ làm hết khả năng rồi thì cũng chẳng có gì lăn tăn !

Hạng D
16/12/09
1.177
10.766
113
Ở VN vẫn còn cái suy nghĩ xe lớn đụng xe bé thì xe lớn sai. Nên các bác xe máy, xe đạp, 3 bánh... mới hoành hành như vậy

Hạng D
20/12/09
1.170
7.862
113
Ở SG này chạy 4B có một quy luật : mình lấn thì nó nhường mà mình nhường thì nó lấn, đặc biệt là ở các vòng xoay
Tuy nhiên em thấy phần lớn thì em và một số 4B dều nhường trừ taxi