Tập Lái
23/1/14
46
18
8
Vào khoảng tháng 10/2013 tôi đã đặt cọc giữ chổ mua Honda City và đc hẹn khoảng tháng 2/2014 mới có xe. Mặc dù có vài điểm chưa hài lòng (nhất là kg có ghế da cho bản cao nhất) nhưng cũng như nhiều người VN khác, tôi cũng chọn Honda vì thương hiệu của nó.
Trong thời gian chờ đợi tôi lên mạng tim hiểu thêm thông tin về các dòng xe hạng C mà tôi muốn mua. Cùng lúc đó thì đc biết là Honda City đã ra mẫu mới ở thị trường nước ngoài, mẫu xe ở Việt Nam đã ở vòng đời cuối của sản phẩm, đã vậy Honda còn quyết định tăng giá (lý do vì tỷ giá $ gì đấy) thì tôi quyết định kg lấy "em" nó nữa và lấy ngay em Huyndai Accent Blue (tôi thích kiểu dáng em này lâu rồi nhưng khi Honda bắt đầu bán City thì đổi ý vì thương hiệu của nó), và đến giờ tôi thấy mình đã quyết định đúng. Người VN mình ngày càng thông minh hơn trong cách tiêu dùng của mình để kg bị các nhà sx như Honda làm giá nữa.

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Chính xác! Nên sd xe sao cho thực tế nhất! Người VN cứ vì thương hiệu...rồi bó buộc mình...

• Like
Reactions: HuyAccent
Hạng C
10/8/11
727
5.455
93
Like mạnh bác!
em quan điểm mua xe là để phục vụ mình chứ ko phải mua xe để.... bán lại đỡ rớt giá

Hạng B2
21/1/13
371
99
28
City hay Accent thuộc phân khúc B bác ơi, phân khúc C thì Civic và Elantra.
bác hài lòng với chiếc xe của mình là tốt rùi.

Tập Lái
23/1/14
46
18
8
City hay Accent thuộc phân khúc B bác ơi, phân khúc C thì Civic và Elantra.
bác hài lòng với chiếc xe của mình là tốt rùi.

Thanks Bác, đúng là em có chút nhầm lẫn :)