Tập Lái
20/8/17
1
0
1
35
Các bác cho e hỏi tý: E convert video sang định dạng Divx bằng Divx convert nhưng mà tệp tin lớn toàn bị lệch hình với tiếng. Ai chỉ giáo giúp với ạ. Chọn đầu ra là Home Theater

Hạng B1
25/1/16
73
61
18
46
Chào bác. Bác cho e hỏi đầu DVD pioneer 5850bt đọc dc những file videos nào trên usb ngoài định dạng dvix. Các ơn bác nhiều
Mình chưa dùng pioneer nên chưa tets đc bác à. Minh tìm hiểu qua google thì thấy thông số như này:
Màn hình DVD Pioneer Avh 5850bt Hiện tại đang là sản phẩm thiết kế chuẩn mặt lật 7 inch với giá rẻ nhất tại thị trường Việt Nam, với thiết kế chuẩn 2DIN lắp chung cho các xe, Với cấu hình đã được nâng cấp và có thể đọc các định dạng File nhạc cao cấp như LOSSLESS, FLAC. ( Tuy nhiên hạn chế vẫn chưa đọc được FILE hình như MP4 mà bạn phải đổi thành đuôi AVI, MPEG4...) Giá 9.800.000 Độ âm thanh với Pioneer AVH 5850BT bạn chắc chắn sẽ hài lòng tuyệt đối với bề ngoài rất đẹp, âm thanh chuẩn và đẳng cấp.
Như vậy ngoài file .divx bác còn đọc được file .avi nhưng chuản nén .avi thường có dung lượng file lớn hơn chuẩn .divx bác à

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: zDeltaz
Hạng B1
25/1/16
73
61
18
46
Các bác cho e hỏi tý: E convert video sang định dạng Divx bằng Divx convert nhưng mà tệp tin lớn toàn bị lệch hình với tiếng. Ai chỉ giáo giúp với ạ. Chọn đầu ra là Home Theater
Bác thử convert trên máy tính có cấu hình cao hơn xem sao nhé, hoặc là khi bác convert thì bác tắt hết các ứng dụng khác đi xem sao ạ.

Hạng B1
25/1/16
73
61
18
46
Mấy bạn cho mình hỏi: ổ cứng mình đang dùng của WD không có định dạng format FAT32 thì mình dùng exFAT thì đầu Pioneer có đọc được không nhỉ?
cảm ơn mấy bạn.
Bác chú ý các đầu DVD cao cấp bây giờ thì có thể nhận ổ cứng đến 1TB nhưng các đầu loại cũ có khi chỉ nhận được usb 32gb là max nha các bác.

Hạng B1
22/4/17
76
24
8
40
Mình chưa dùng pioneer nên chưa tets đc bác à. Minh tìm hiểu qua google thì thấy thông số như này:
Màn hình DVD Pioneer Avh 5850bt Hiện tại đang là sản phẩm thiết kế chuẩn mặt lật 7 inch với giá rẻ nhất tại thị trường Việt Nam, với thiết kế chuẩn 2DIN lắp chung cho các xe, Với cấu hình đã được nâng cấp và có thể đọc các định dạng File nhạc cao cấp như LOSSLESS, FLAC. ( Tuy nhiên hạn chế vẫn chưa đọc được FILE hình như MP4 mà bạn phải đổi thành đuôi AVI, MPEG4...) Giá 9.800.000 Độ âm thanh với Pioneer AVH 5850BT bạn chắc chắn sẽ hài lòng tuyệt đối với bề ngoài rất đẹp, âm thanh chuẩn và đẳng cấp.
Như vậy ngoài file .divx bác còn đọc được file .avi nhưng chuản nén .avi thường có dung lượng file lớn hơn chuẩn .divx bác à
Cám ơn bác. Mình đổi sang divx 720x480 đọc Ok

• Like
Reactions: truelie
Tập Lái
31/10/17
3
1
3
34
Các cụ cho hỏi xe cerato 2017 xem video file ngắn xem bt nhưng cứ file dài là màn hình treo ko thao tác đc gì mặc dù file vẫn chạy