Hạng C
11/2/09
628
547
93
Em cũng mới đi làm thủ tục đổi cavet vì thay đổi màu cho 2 con xe nhà em. Góp chút thông tin cho các bác dễ theo nắm nếu có ý định làm .

1. Giấy tờ: Cavet, bản khai thay đổi (tải trên trang CSGTHCM), số khung số máy - nếu xe công ty thì mang theo giấy giới thiệu nếu người khác đi làm .
2. Thủ tục: Các bác tới 282 trước 8h sáng, lấy stt sau đó đi về. Thường là quầy số 4 (Số bắt đầu thay vì 4000 thì sẽ là số 4060 do 60 số này các bác các chú căn sẵn cho mấy chú đại lý xe tới làm)
Buổi chiều khoảng 5h chiều xách đít lên đi thẳng vào trong (Lúc này sẽ k có ông gác cổng nào hỏi stt các bác đâu, cứ vào thoãi mái) tới quầy số 4 và đưa giấy tờ, cán bộ bảo chạy xe vào sân trong để check sau đó ra trả giấy hẹn sau 20 ngày cán bộ gọi lên xét lại và đóng phí 30k.

Các bác tránh mất tiền ngu cho mấy chú cò, đổi cà vẹt thường lấy 2tr-4tr tùy độ dại.

Cứ đầy đủ giấy tờ thì thong thả sáng đi chiều lấy giấy hẹn, vừa rẻ vừa giúp xh ngày thêm văn minh thủ tục hành chính.

Hạng B2
23/2/20
224
246
43
không tính tiền thuế thì tổng chi phí phải tốn nếu tự đi sang tên là bao nhiêu vậy mấy bác?

Hạng B2
28/8/15
117
249
43
44
xe gốc từ tỉnh về sg đã đóng 20tr tiền biển mới, sau rút gốc về tỉnh lại, giờ quay lại sg thì có phải đóng tiếp 20tr tiền biển không các anh?
anh nào có sdt người làm uy tín thì cho tôi xin nhé, Cảm ơn.