Tập Lái
29/3/15
0
2
2
39
Tôi tên việt, kỹ sư xd, thạc sĩ qlxd, đang ở hcm. Cần tìm thêm kts có kinh nghiệm làm nội thất ( thiết kế 3d, thi công ) lập cty theo tiêu đề.
+ vấn đề đặt ra : Lập cty thì dễ, duy trì và phát triển cty như thế nào mới là khó.
- giải pháp : Giải quyết được đầu ra, nghĩa là có mối quan hệ làm ăn vững, rộng và sâu
+ vấn đề tiếp theo : Làm sao có được đầu ra vững, rộng và sâu
- giải pháp : Lên 1 chiến lược có tính khả thi cao, dùng phương pháp gián tiếp để có được đầu ra
vậy chiến lược đó là gi ? Tính khả thì thế nào ? Những rủi ro được kiểm soát chưa ? Cần năng lực gì ? V.v .tôi đã hoàn thành kế hoạch tổng thể về chiến lược này. Cái tôi cần bây giờ là 1 người bạn đồng hành đáng tin cậy ( ko làm thì thôi nếu làm thì tận lực mà làm, logic, khoa học. Tin tưởng lẫn nhau, vốn từ 150 - 300tr ) . Liên hê gmail với mình : 0904782044 or lamviet85@ gmail.com

• Like
Reactions: giokimcom
Tập Lái
14/2/15
0
19
2
46
Việc đầu tiên thành lập công ty cần xác đinh lấy ngắn nuôi dài, "mỡ nó rán nó" và phải có việc làm ngay để có thu nhập, đầu vào, duy trì hoạt động. Tiếp theo mới tính đến các bài khác.
Lập công ty thì dễ, giải quyết bài toán công việc mới khó. Làm sao để duy trì càng khó hơn...
Em Th.s KTS, gần 20 năm kinh nghiệm, chủ yếu là thi công, cũng mong muốn có được điều gì mới mẻ. Bác có thể chia sẻ qua mail [email protected]
Nếu thấy hợp lý em sẵn sàng bắt tay với bác.

Hạng B1
7/1/13
73
153
53
Em có bằng trung cấp xây dựng, các anh cho em về đội các anh được không ạ?

• Like
Reactions: khoaitaySG
Hạng B1
1/4/12
53
391
53
0908.419.102
maunhadep.net
Cong ty lap ra, viec dau tien la tra loi cau hoi: khach hang o dau?
Sau do la cau: lam nhu the nao?
Va 2 cau hoi can tra loi nua, cu tu tu se phai doi dien...
Cuoi cung muc tieu xuyen suot cua cty la tim kiem loi nhuan, nham lan muc tieu de dan den phat trien sai huong. Vi du nhu qua chu trong cac moi quan he, thi cty se mat nhieu nguon luc cho cac moi quan he... nhung chac gi co khach hang?

Tập Lái
29/3/15
0
2
2
39
Cong ty lap ra, viec dau tien la tra loi cau hoi: khach hang o dau?
Sau do la cau: lam nhu the nao?
Va 2 cau hoi can tra loi nua, cu tu tu se phai doi dien...
Cuoi cung muc tieu xuyen suot cua cty la tim kiem loi nhuan, nham lan muc tieu de dan den phat trien sai huong. Vi du nhu qua chu trong cac moi quan he, thi cty se mat nhieu nguon luc cho cac moi quan he... nhung chac gi co khach hang?
Chính xác nhũng gì bạn nói
Nhưng mục đích của chiến lược là để khách hàng tự tìm đến mình, và dù đi trước hay đi sau thì chưa bao giờ mình để phát triển sai hướng, nó vốn dĩ đã theo định hướng rõ ràng theo tiêu đề

Chi Hội Trưởng P.O.C
Tôi tên việt, kỹ sư xd, thạc sĩ qlxd, đang ở hcm. Cần tìm thêm kts có kinh nghiệm làm nội thất ( thiết kế 3d, thi công ) lập cty theo tiêu đề.
+ vấn đề đặt ra : Lập cty thì dễ, duy trì và phát triển cty như thế nào mới là khó.
- giải pháp : Giải quyết được đầu ra, nghĩa là có mối quan hệ làm ăn vững, rộng và sâu
+ vấn đề tiếp theo : Làm sao có được đầu ra vững, rộng và sâu
- giải pháp : Lên 1 chiến lược có tính khả thi cao, dùng phương pháp gián tiếp để có được đầu ra
vậy chiến lược đó là gi ? Tính khả thì thế nào ? Những rủi ro được kiểm soát chưa ? Cần năng lực gì ? V.v .tôi đã hoàn thành kế hoạch tổng thể về chiến lược này. Cái tôi cần bây giờ là 1 người bạn đồng hành đáng tin cậy ( ko làm thì thôi nếu làm thì tận lực mà làm, logic, khoa học. Tin tưởng lẫn nhau, vốn từ 150 - 300tr ) . Liên hê gmail với mình : 0904782044 or lamviet85@ gmail.com
Năm vừa rồi bác làm bao nhiêu căn rồi ? Tổng doanh thu năm rồi bác bao nhiu ? Nếu cộng tác mở cty thì nguồn khách hàng bác 50/50 với người kia . Mình cũng đang muốn tách riêng phần xây dựng ra làm cty độc lập , nếu bác nhã hứng thì anh em mình liên lạc . Riêng phần nội thất thì mình hổ trợ qua lại đc vì phòng thiết kế và xưởng đã ổn định .
Chính xác bác là nên lập cty chuyên thi công xây dựng thôi .

Hạng B2
12/12/07
312
244
63
Công ty làm nhà phố thì doanh thu 1 năm khoảng bao nhiêu để sống khoẻ vậy các bác

Tập Lái
5/10/14
21
1.056
78
HCM
Công ty làm nhà phố thì doanh thu 1 năm khoảng bao nhiêu để sống khoẻ vậy các bác
<<< công ty mới mở ra,chỉ cần đủ tiền thuê mặt bằng,thư ký,báo cáo thuế là may lắm rồi
- còn tự thiết kế,tự làm dự toán,tự quản lý đội,chỉ đạo thi công
khi nào thấy lên chừng 3 đến 5 công trình 1 lúc thì mới mướn thêm 1 kỹ thuật,chứ 1 mình quản lý thi công 2 đến 3 công trình là bình thường
- cớ sức em thi công 1 lúc 3 căn nhà phố vẫn được,không cần thuê thêm kỹ thuật,với điều kiện các công trình không cách xa nhau quá
hic,em đang bị vướng 1 vụ,năm 2004 em có mở công ty cổ phần,sau do lo ăn chơi quá,ko báo cáo thuế hàng tháng,giờ thành công ty ma

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
12/12/07
312
244
63
<<< công ty mới mở ra,chỉ cần đủ tiền thuê mặt bằng,thư ký,báo cáo thuế là may lắm rồi
- còn tự thiết kế,tự làm dự toán,tự quản lý đội,chỉ đạo thi công
khi nào thấy lên chừng 3 đến 5 công trình 1 lúc thì mới mướn thêm 1 kỹ thuật,chứ 1 mình quản lý thi công 2 đến 3 công trình là bình thường
Vậy gọi là công ty tnhh 1 thành viên cũng không sai :). ở đây em hỏi 1 công ty làm nhà phố thông thường có doanh thu bao nhiêu 1 năm

Tập Lái
5/10/14
21
1.056
78
HCM
Vậy gọi là công ty tnhh 1 thành viên cũng không sai :). ở đây em hỏi 1 công ty làm nhà phố thông thường có doanh thu bao nhiêu 1 năm
<<< cái này tùy vào khả năng đàm phán,giao dịch,khả năng chịu cày
- em có thằng bạn,mới xin vào được thanh tra xây dựng sở,1 năm nó làm cũng trên chục căn,giá 2.7tr/m2 nó cũng làm,quan trọng giá thấp anh có chịu cày không,thì 1 căn bèo lắm kiếm cũng được 50 đến 70 triệu