Hạng D
27/5/13
1.526
1.911
113
http://dantri.com.vn/o-to-xe-may/tren-ql20-co-bay-toc-do-20160510075855364.htm
Câu chuyện giao thông
Trên QL20 có bẫy tốc độ?

Dân trí Đường trống nhưng xe tải chạy rất chậm 20-30km/h, cánh tài xế bảo đó là cái bẫy… để bắt các tài vượt sai làn. Bẫy đó của ai, đặt ra để làm gì? Mặt khác, nếu không phải là bẫy thì các xe này có bị xử phạt về tội cản trở giao thông hay không?

Cánh tài xế bảo đó là cái bẫy tại QL20!?
---------------------------------------------------------------------------------------
:3dbuonngu: em copy clip vào không được.

Hạng B2
7/8/15
325
197
43
tphcm
Cái vụ nầy chỉ có bác Thăng lên tiếng mai ra dẹp dc . còn báo chí thì hên xui thôi bác ơi

Hạng B2
28/3/16
368
409
63
43
bẫy trong phạm vi của pháp luật :D

Bữa đi xe về Da Lat chạy sau 1 chiếc Kia Morning biển 51. Biết đoạn có bẫy mà em Kia cứ nằm giữa đường măm me vượt đoạn đượt vượt vạch không lien tục ngoài KDC nữa chứ, cuối cùng cũng vượt được vừa vượt thì gặp biển cấm vượt, em chạy sau thấy biển nhưng chiếc Kia đang vượt nên không thấy, chạy 1 đoạn thì bị bắt. em chạy qua chốt dừng xe đi bộ lại ngó thế nào, cũng thư giãn hút điếu thuốc, Anh xxx cãi với anh tài Kia như 2 đứa trẻ con. vì chẳng ai có chứng cứ gì. Xem chán rồi chợt buồn cho cảnh người dân chịu bao phí đường bộ mà vẫn là công cụ kiếm cơm cho 1 số người. Em lủi thủi đi tiếp

Ngoài lề tí là anh Kia chạy rất lịch sự và đầm tính, em thì muốn an toàn, chạy tuyến 20 nhìu xe mà 60 70 là max, vì sợ xe rau với khách giường nằm Da Lat xuống lấn ép vô tội vạ, vậy mà anh Kia toàn sau đuôi, chắc ảnh cũng muốn an toàn như em. thế mà cũng bị chim mồi gài

thế nào mà dạo này ông GTCC cắm biển đoạn Bảo lộc đi Da lat cấm vượt vô tội vạ. đường vắng lại cấm vượt, vừa hết cấm lại biển cấm tiếp sau vài trăm m, thế sao chạy. nên nghĩ ông nào lệnh cho cắm biển như thế nghỉ việc cho rồi. giống như trẻ con chơi đồ chơi