Hạng B2
21/6/05
293
7
18
56
nhamtiensinh nói:
hình ảnh rõ nhất của con đập và vệt bánh xe chụp từ xa phía chân của đoạn sau này sẽ là khu đặt tuabin phat điện .

Chinh phục đập thủy điện BÙ GIA MẬP

nhìn dốc này oải thiệt !
Có lẽ lúc xuống, ko hình dung nổi độ dốc của nó ...

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
SG Car nói:
ngã mũ chào 2 bác,xứng danh offroader của OS cả về máu liều và đẳng cấp

Bác lại quá lời ....bọn em lúc đấy cũng sợ vãi ra vì mất mặt với anh em công nhân xây dựng, lúc đầu xem bọn e như mấy tên khùng:D Trong này nhiều bác xe đẳng cấp hơn, mấy cái dốc này qua dễ ẹc ...:)
Óp dốt nó phải thế mới vui bác nhỉ:)

Hạng C
21/10/07
796
72
28
viet nam
F1racer nói:
SG Car nói:
ngã mũ chào 2 bác,xứng danh offroader của OS cả về máu liều và đẳng cấp

Bác lại quá lời ....bọn em lúc đấy cũng sợ vãi ra vì mất mặt với anh em công nhân xây dựng, lúc đầu xem bọn e như mấy tên khùng:D Trong này nhiều bác xe đẳng cấp hơn, mấy cái dốc này qua dễ ẹc ...:)
Óp dốt nó phải thế mới vui bác nhỉ:)

uh. quan trọng là cái xe còi , không ai dám off dốt để cho em có 1 team cho vui . nghĩ lại giờ này cho gì cũng không dám chơi lần nữa .

Hạng B2
22/7/08
176
3
16
36
Đúng là ngưỡng mộ 2 bác thật. Em có nghĩ ra cách dùng cầu sau đi nguợc lên (có lần em cũng phải đi như vậy), nhưng cách đi zic zắc thì chưa bao h nghĩ tới. Tuy nhiên đáng hoan nghênh nhất vẫn là tinh thần ọp zốt của các bác

Hạng C
15/1/07
945
260
63
TPHCM
www.giaymarco.vn
chiêu nì hay, phải là người hiểu xe mới vận dụng được. Không ngờ số R lại mạnh đến thế, vậy là khi lên dốc thì lực kéo quan trọng hơn lực đẩy????

Hạng B2
14/4/07
197
2.169
93
Cho em hỏi 1 câu ngớ ngẩn 1 chút, giả sử trong tình thế như thế này và xe chỉ là 1 cầu (cầu sau) thì cứ chiêu này mà áp dụng phải không các bác?

Hạng C
21/10/07
796
72
28
viet nam
seabreaz nói:
qúa giỏi ,nhamgia độ mutsoi dữ thiệt , chúc mừng nhé

lâu rồi không gặp anh . anh khỏe không ? anh trở lại cùng chung tay xây dựng OS OFFROAD đi .

Hạng C
21/10/07
796
72
28
viet nam
jackson nói:
Cho em hỏi 1 câu ngớ ngẩn 1 chút, giả sử trong tình thế như thế này và xe chỉ là 1 cầu (cầu sau) thì cứ chiêu này mà áp dụng phải không các bác?

Em nghĩ là đúng đó bác vì lực kéo luôn mạnh hơn lực đẩy , chiêu này các bác tài xe ben hay áp dụng nhất .
còn nếu là xe số tự động thì giải pháp de lui là số 1 đó bác . vì khi ta chạy tới đủ tua máy là hộp số chuyển số vì thế sẽ không thể lên dốc đứng được .
còn offroad tốt nhất là số sàn thôi bác nhé.