Hạng B2
13/1/05
453
80
28
53
Báo cáo bang hội Previa, em cưới em 2009 rồi, tuy không như em Mong muôn lắm nhưng sở thích mà: Nhưng sau khi chay em nay em thấy 1 số vấn đề, có thể là do xe của em. Mong các Bác tư vấn giúp xem xe 2009 của em thì có thể độ them gì cho xe không? và làm ở đâu ah? Em thấy cái mông hơi trơ trơ....
Vấn đề nặng nhất là độ ồn xe lớn quá??? có cach nào làm bớt đi được k?
Em ở Q2. Cac bác tư vấn em làm

Về phần máy. Em thấy khi ga lên có tiêng o o.... rồi khi dừng đèn đỏ thì máy ghì và rung nhiều... và đặc biệt trong xe có mùi xăng sống. Em thấy việc này ngủy hiểm đếm sức khỏe với cả hôm em đi đường bụi em cảm giác nó bụi cả trong xe em thấy hơi khó thở.
EM ở khu wvực Thảo Điền Q2. Nhờ các Bác tư vấn xử lý gấp với ah.

TRân trọng cảm ơn!

• Like
Reactions: dungprevia
Hạng D
18/12/11
3.581
10.594
113
Cách âm thì bác có thể tham khảo trên diễn đàn này nhiều nơi làm uy tín, còn tiếng o o là bệnh kinh niên của động cơ 2AZ bác có thể kiểm dây cuaroa và máy cái puli dinamo, lốc lạnh, máy ghì và rung nhiều kiểm thêm cao su chân máy và dàn lạnh xem có yếu không nên làm cho máy bị ghì. Còn bụi thì bác thay lọc không khí trong cabin là hết , mùi xăng sống thì kiểm đường ống liên qua đến thùng xăng xem có hở không kế đến là Vapor Canister...

• Like
Reactions: automobile
Hạng B2
13/1/05
453
80
28
53
Cách âm thì bác có thể tham khảo trên diễn đàn này nhiều nơi làm uy tín, còn tiếng o o là bệnh kinh niên của động cơ 2AZ bác có thể kiểm dây cuaroa và máy cái puli dinamo, lốc lạnh, máy ghì và rung nhiều kiểm thêm cao su chân máy và dàn lạnh xem có yếu không nên làm cho máy bị ghì. Còn bụi thì bác thay lọc không khí trong cabin là hết , mùi xăng sống thì kiểm đường ống liên qua đến thùng xăng xem có hở không kế đến là Vapor Canister...
cảm ơn Bác nhiều lắm. Việc cách âm có hiệu quả không bác????
Nhưng vấn đề trên em có thể kiêm tra ở đâu tốt và có kinh nghiệm k bác????