MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.330
113
Bác nào có người quen trải nghiệm chưa ạ
Chym sẻ với ạ. E cảm ơn.
Gúc ra như
ACC
MAPPLEHEALTHCARE
Bv DNA từ jav
Câu lạc bộ GONSTEAD
3C CARE

....

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
21/3/17
452
30.648
93
MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.330
113
Bác xử lý bằng vật lý trị liệu/đông y ko xong à?
Dạ. Cộng luôn thuốc tây
4 tuần rồi chỉ có tăng đau thêm lan ra mông sau và xuống bắp chân
Chứ khớp sống lưng thì 2 tuần là hết rồi

• Sad
Reactions: minhnguyen8888
Hạng D
5/6/08
1.673
5.623
113
Đồng Nai
Mình và ô thầy mình, 2 cha con đều TVĐĐ, vô ACC rồi, 2 cha con tầm 5 chai/buổi mà nó đéo cam kết gì cả. Thế là về. Cứ 5h mình chở thầy đến bv tập vltl: kéo cột sống, xung điện, châm cứu, thuỷ châm, siêu âm...thầy mình bị nặng hơn vì bắp đùi và mông bị rút, đau quá ổ toàn đòi đi mổ, chụp MRI thì cái sớ dài dằng dặc với đủ các đốt bị chèn, thoát vị tá lả. Hai cha con ròng rã nửa năm, kết hợp bơi, treo xà đơn. Quan trọng nhất là xà đơn hàng ngày, sáng tối.

Hiện tại: thầy ko đau nữa, chụp MRI thì đĩa đệm đã đi vô đc 2mm. Thầy mình cũng ko cần phải nẹp lưng nữa, sinh hoạt bình thường, khác xa lúc trc nhiều.

Mình hồi đó đau đến độ đi bộ xíu phải ngồi xuống ngỉ vì đau quá, chịu ko nổi, ngủ trở mình liên tục vì đau. Giờ thì tập tạ bình thường, chịch ầm ầm.

Giờ thì mình ko phải tập vltt nữa, đã ngưng tập 2 năm, chỉ treo xà sáng tối, ko còn đau chút nào nữa tuy nhiên tránh vận động khiêng nâng sai thế, thầy mình thì tập lai rai 1 tuần 2-3 buổi và treo xà sáng tối, có khi tuần ko tập buổi nào.

Bởi vậy: chỉ có tập và tập vltl, phải thật kiên trì, chừng nào phải bò, ko đi được nữa hãy mổ, mổ cũng hên xui lắm. Hãy chăm chỉ treo xà, rất tốt. Chúc người nhà bác sớm khoẻ.

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.330
113
Đêm qua chiến với hó hó dạo fb thấy Phòng khám Vĩnh Đức có nhiều thiết bị lạ
Anh nào khu này ghé dc đó
Chiropractic điều trị cột sống