Tập Lái
21/7/18
45
89
18
nhà em gốc bắc , bữa trước được bạn ông già cho 1 niêu cá đúng từ làng vũ đại mua mang vào bảo là để tết ăn.Đóng gói kĩ càng hộp hiếc hẳn hoi , mà e ăn vào không thấy ngon gì nhưng ông già cứ khen miết em không hiểu ngon chỗ nào(. Dù en sinh trong nam nhưng ăn món bắc từ bé ). Cá kho với rất nhiều gia vị nhưng chủ yếu là riềng , kho kĩ đến mức xương cũng mềm luôn , nghe bạn ông già kể cá kho phải là cá trắm đen nuôi dưới ao cho ăn ốc với rau nên gọi là trắm ốc, mấy ông già ăn khen thịt cá thơm bùi đủ kiểu chắc là của quê hương nên cảm giác nó ngon riêng em chào thua món này

TKM confirmed
Hạng D
24/2/08
2.143
18.206
113
Ngoài Bắc vốn dĩ thực phẩm khan hiếm, phải ninh nhừ để ăn cả xương.
Còn về ẩm thực thì đừng chê bai, nếu chê cứt non của động vật vẫn là khoái khẩu xứ nhà @Vuyền .... thì dân Bake cũng gớm chết khi Nake dành nhau bộ ruột cá.
Dở thì chê dở thôi anh, chứ nói sao giờ. Mình rất thích món bún mắm miền Nam & trái sầu riêng, nhưng anh cũng có thể chê nó tanh như mùi xác thối & sầu riêng hôi như mứt mèo. Mình cũng ko phiền lòng vì đây là vấn đề về quan điểm, ko có đúng - sai. :D

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
nhà em gốc bắc , bữa trước được bạn ông già cho 1 niêu cá đúng từ làng vũ đại mua mang vào bảo là để tết ăn.Đóng gói kĩ càng hộp hiếc hẳn hoi , mà e ăn vào không thấy ngon gì nhưng ông già cứ khen miết em không hiểu ngon chỗ nào(. Dù en sinh trong nam nhưng ăn món bắc từ bé ). Cá kho với rất nhiều gia vị nhưng chủ yếu là riềng , kho kĩ đến mức xương cũng mềm luôn , nghe bạn ông già kể cá kho phải là cá trắm đen nuôi dưới ao cho ăn ốc với rau nên gọi là trắm ốc, mấy ông già ăn khen thịt cá thơm bùi đủ kiểu chắc là của quê hương nên cảm giác nó ngon riêng em chào thua món này
Anh ngạc nhiên cũng phải.
Có những người nay đã già, điều kiện sống tốt...ấy vậy mà mắt sáng lên, mồm tiu tít...khi thấy đĩa khoai mì.
Bởi đó là thứ mấy mươi năm trước giúp họ no bụng, sống qua ngày trong tấm thân còm khoác áo da.

Hạng C
29/5/11
791
52.320
93
32
cá kho sáng chiều là mình không đụng đũa rồi
nhìn niêu cá này nghĩ đến đã kho vài bữa
mình ăn không được

Hạng B2
16/12/18
145