Tập Lái
3/10/18
17
3
3
Sài Gòn
Chào anh chị em trong diễn đàn,

Em là người mới lấy bằng, mới có xe. Nay em rất quan tâm đến việc đậu xe ở đâu thì tiện trong thành phố. Em tìm mà không thấy topic nào nên em xin lập topic để các anh chị em giúp đỡ, cập nhật các chỗ đậu xe và giá cả để mọi người cùng biết.

Tập Lái
3/10/18
17
3
3
Sài Gòn
Ở đâu chả có chỗ đậu xe lo gì
em đi làm ở khu bitexco, khó kiếm chỗ đậu quá luôn, hầm bitexco gửi tháng 4tr2 chưa VAT, nghe xong muốn xỉu. Lề đường hải triều có 50k/ngày mà họ ko nhận nữa rồi. Bác biết khu nào quanh đi chỉ em với

Hạng B1
8/2/18
67
22
8
Vấn đề nhức nhối là đây ợ, ko phải là sếp mà đi làm bằng oto vào khu trung tâm là căng lắm

Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
Vấn đề chỗ gửi xe tại HN và TP. HCM cho xe hơi (thực sự thì xe máy cũng đã khó khăn rồi...) là vô cùng khó khăn vì đất chật người đông. Vì vậy bác phải đi thị sát thực tế tham khảo khu vực gần chỗ làm để tìm giải pháp khả thi.
Không biết bác suy nghĩ sao mà chạy xe hơi đi làm trong TP nhỉ? Thường đi làm xe hơi là đi ra ngoài tỉnh thành lân cận TP thôi chứ làm trong nội thị thì phải suy nghĩ trước khi mua xe, vì thời gian di chuyển rất lâu chứ không nói tới chi phí.
Có giải pháp thế này bác có thể tham khảo: Gửi xe ngoại đô rồi đi xe ôm vào chỗ làm (gọi là ngoại đô chứ bác có thể tìm nơi gần nhất nếu có).

Chúc bác sớm tìm được giải pháp tối ưu.