Hạng B2
17/12/08
171
61
28
15
Chỗ đi chơi Đà Lạt TẾT 2021 (ngoại ô Đà Lạt)

Chào các Bác,

Tết này em định lên Đà Lạt chơi mấy ngày với gấu và mấy đứa nhỏ. Có Bác nào rành mấy chỗ ăn chơi xin chỉ giáo giúp ạ. Nếu được thì các bác hướng dẫn mấy chỗ ở ngoại ô Đà Lạt cho mới lạ nhé.

Thanks All

Last edited by a moderator:
Hạng B2
15/8/12
484
2.293
93
Em lên tới ĐL là chỉ muốn tìm chỗ ăn rồi nằm võng hoặc ngồi thừ 1 chỗ ngắm trời đất. Có lần 2 cha con lên con vịt giữa HXH, cho thằng nhỏ nó quậy gì quậy em nhìn đường xá mây nước, cảm nhận làn gió lạnh buổi chiều mặt trời xuống thật thư giãn

Hạng C
16/4/13
539
391
63
Em lên tới ĐL là chỉ muốn tìm chỗ ăn rồi nằm võng hoặc ngồi thừ 1 chỗ ngắm trời đất. Có lần 2 cha con lên con vịt giữa HXH, cho thằng nhỏ nó quậy gì quậy em nhìn đường xá mây nước, cảm nhận làn gió lạnh buổi chiều mặt trời xuống thật thư giãn
Bác này giống mình, chỗ nào thăm và chơi được ở Dalat đi hết rồi, giờ lên cứ kiếm chỗ nghĩ cách trung tâm 10-15 km thoáng mát nằm hưởng, cứ ăn rồi hưởng cái không khí se lạnh quyện với hương rừng

Hạng C
7/10/19
918
1.365
58
44
Gần hết đèo Pren, quẹo vô đường hồ Tuyền lâm vừa qua resort Terracotta bên trái có quán nướng thịt rừng, gà ta nướng, cơm lam.., cạnh hồ khung cảnh tuyệt đẹp, nhiều món gia đình dừng nghỉ quá hợp lý, phía ngoài là khu du lịch Datanla có xe máng trượt mới, dốc dài cao đi khá thích cao hơn cả ở thác Damri bảo lộc. Rồi vườn thú Zoodoo, đồi chè cầu đất Farm vô thu hoạch bắp cải, hái dưa leo, hái dâu.. nông trại cún Puppy Farm, làng nấm, đồi Kim ngân ..những chổ này mình đi thấy khá oki mấy đứa con mình thích lắm..

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
10/10/17
175
98
28
39
Gần hết đèo Pren, quẹo vô đường hồ Tuyền lâm vừa qua resort Terracotta bên trái có quán nướng thịt rừng, gà ta nướng, cơm lam.., cạnh hồ khung cảnh tuyệt đẹp, nhiều món gia đình dừng nghỉ quá hợp lý, phía ngoài là khu du lịch Datanla có xe máng trượt mới, dốc dài cao đi khá thích cao hơn cả ở thác Damri bảo lộc. Rồi vườn thú Zoodoo, đồi chè cầu đất Farm vô thu hoạch bắp cải, hái dưa leo, hái dâu.. nông trại cún Puppy Farm, ..những chổ này mình đi thấy khá oki mấy đứa con mình thích lắm..
Mấy cái bác nói tết ta có làm việc không bác?