Hạng B2
14/10/08
133
382
63
E muốn làm tem logo dán vào e ỉn của mình để khỏi đụng hàng&quảng cáo studio của mình luôn vậy có phạm luật k các Bác. Dán 2b thân xe. Thanks

Hạng D
16/8/07
1.903
612
113
53
Bác xem cái này nhé:

CHÍNH PHỦ [H1][/H1] [SUP]_________[/SUP]
Số: 146/2007/NĐ-CP[SUP][/SUP]

CỘNG HOÀ XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
[SUP]_______________________________________[/SUP]
Hà Nội, ngày 14 tháng 9 năm 2007
NGHỊ ĐỊNH
Quy định xử phạt VPHC
trong lĩnh vực GTĐB
[SUP]________[/SUP]
……………………………………….
Điều 34:
4. Phạt tiền từ 1.000.000đ đến 2.000.000đ đối với chủ xe ô tô, máy kéo, xe máy chuyên dùng và các loại xe tương tự ô tô vi phạm một trong các hành vi sau đây:
a) Tự ý đục lại số khung; số máy;
b) Tẩy xóa hoặc sửa chữa giấy đăng ký xe, hồ sơ đăng ký xe, giấy chứng nhận hoặc tem kiểm định an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường hoặc các loại giấy tờ khác về phương tiện;
c) Không chấp hành việc thu hồi giấy đăng ký xe; biển số xe; sổ chứng nhận kiểm định an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường phương tiện giao thông cơ giới đường bộ theo quy định;
d) Vẽ, dán quảng cáo trên xe không đúng quy định hoặc vượt quá 50% diện tích thành xe;

Hạng B2
14/10/08
133
382
63
Bác Thichmexe ơi cái mục (d) Vẽ, dán quảng cáo trên xe không đúng quy định giải thích dùm cho rỏ thanks. phạm vi nào được dán

Hạng D
16/8/07
1.903
612
113
53
Nói thiệt nghe bác, e chỉ chép lại thôi, còn giải thích cái vụ này thì e thua rồi. Bác biết mà, mấy ông làm ra Luật làm biếng có ví dụ lắm; đến khi dân chúng rối beng lên thì có văn bản hoặc thông tư bổ sung và đôi khi chỉ để giải nghĩa mỗi cái từ "bất" và "không" (bất và không cùng nghĩa là không). Chả hiểu sao không giải nghĩa ngay từ đầu trong Luật cho rồi, để bây giờ e và bác cùng .....bí.

Hạng C
21/9/05
852
118
43
mountain valley
Quảng cáo không đúng quy định thì bác phải nghiên cứu quy định về quảng cáo nơi công cộng. Còn chỉ dán logo tên công ty của bác lên xe thì chả có lý do gì để phạt, nhưng đừng làm to quá, >50% dt thành xe là có chuyện.

VIP CARD MEMBER
2/2/09
88
0
6
bác muốn dán quảng cáo thì xin 1 cái giấy phép rồi dán nguyên con luôn. cty em làm event cho pepsi sau khi xin giấy phép xong dán hoành tráng luôn.

Attachments

Hạng F
5/3/05
8.718
72.117
113
đây
câu cú tối nghĩa, chả hiểu thế nào là không đúng quy định! chả lẽ mới rửa xe xong thằng chủ tiệm nó ịn cái decal = 2 ngón tay vô cản sau xe, thế là có thể bị phạt vì QC sai quy định?