Tập Lái
13/3/15
11
12
3
36
Phan Thiet
Cho e hỏi xíu ạ

Sao bản đồ trên K3 và trên cái máy vietmap s1 này nó cứ định dạng em ở Quận 1 trong khi e ở Phan Thiết ạ

Bác nào rành giúp e với ạ

Attachments

Tập Lái
13/3/15
11
12
3
36
Phan Thiet
Chạy vòng vòng khắp TP luôn mà nó cũng ko bắt đc @@
Trong khi GPS trên đt vẫn bt @@

Hạng B1
19/2/13
66
41
18
Vấn đề là GPS của đầu DVD xe K3 ko bắt đc GPS nên bác phải vô hãng ktra lại xem

Hạng D
25/8/09
1.128
1.113
113
Nói về Vietmap em chỉ nói 1 chữ thôi: chán.
Đôi lúc mún ủng hộ người Việt dùng hàng Việt nhưng hàng Việt map mà toàn linh kiện của Trung Quốc ( mà là loại linh kiện dỏm của TQ chứ ko đc loại linh kiện tốt) nên chỉ đc cái mã, còn lại thì chán và chập cheng lắm. Sài Vietmap mà toàn phải xách theo cái iphone để dùng Sygic cho nó nhanh. Ví dụ: đang ở Sài Gòn định vị đến Vũng Tàu, xe chạy tới Vũng Tàu rồi mà Vietmap vẫn còn đang mò mẫm chưa định vị ra, moá !

Hạng B2
1/9/10
221
7
18
Hãy nghĩ rộng ra một chút là : chán cho nền công nghiệp háo và hiện đại háo của nước xx . Bản thân Vietmap đã rất nỗ lực trong việc mang đến cho người việt một pm , tiện lợi cho mọi người khi tham gia giao thông , nên chắc không có lỗi gì , chỉ đáng tiếc cho trí tuệ lại nằm trong cơ thể hay hắt hơi xổ mũi . Đồ tàu cũng hên sui , bác mua thêm cái nữa có khi sài được 4 năm chưa hư ( như cái em đang sài ) .

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
25/8/09
1.128
1.113
113
Hãy nghĩ rộng ra một chút là : chán cho nền công nghiệp háo và hiện đại háo của nước xx . Bản thân Vietmap đã rất nỗ lực trong việc mang đến cho người việt một pm , tiện lợi cho mọi người khi tham gia giao thông , nên chắc không có lỗi gì , chỉ đáng tiếc cho trí tuệ lại nằm trong cơ thể hay hắt hơi xổ mũi . Đồ tàu cũng hên sui , bác mua thêm cái nữa có khi sài được 4 năm chưa hư ( như cái em đang sài ) .
Bác xem lại, Vietmap (phần mềm) thuộc trí tuệ của Đài Loan bác ui, anh Việt Nam mình dùng hồn Đài Loan thân Trung Quốc dỏm, gom về bán cho người Việt nên nó cứ chập chờn lạ rứa ! Hic.

• Like
Reactions: minhtv2000
Hạng B2
24/4/13
125
48
28
cái ăng ten GPS bắt cũng yếu lắm, em mới đi thay cái ăng ten khác về, thấy đỡ hơn chút thôi chứ bắt sóng vẫn yếu

Tập Lái
11/8/12
3
1
3
Huế
Cho e hỏi xíu ạ

Sao bản đồ trên K3 và trên cái máy vietmap s1 này nó cứ định dạng em ở Quận 1 trong khi e ở Phan Thiết ạ

Bác nào rành giúp e với ạ

Bạn vào cài đặt --> thông số GPS---> chọn thiết bị GPS -->Tự chọn---> thay đổi comport lần lượt từ 1 đến 10 xem sao chắc chắn là được, Bau để =38400, cache = 256 nhé.
Chúc bạn thành công

Tập Lái
21/11/15
46
27
8
41
cái ăn ten đúng siêu yếu. Gắn trong xe thì bảo do fim cách nhiệt kính lái nên ko bắt đc (trong khi đt để trong xe bắt ầm ầm), gắn trong capo thì vài hôm là mất tín hiệu, chắc do nóng. Cứ đòi phải gắn lên nóc hoặc gắn ra ngoài, làm xấu xe thì ai đền?

Nếu không phải tại HERE map update đường chậm hay chỉ vào đường cấm ô tô thì mình cũng chả phí tiền cho thằng này.

• Like
Reactions: minhtv2000