Hạng C
1/3/07
856
7
18
TP. Cần Thơ
e định thay 2 bóng đèn sương mù tối thui = 2 bóng xenon, mấy pác cho e hỏi, nó có bị chảy chóa k v??? và đèn sương mù Ford Focus là loại bóng j??

Hạng B1
9/10/06
70
2
8
45
www.matbao.net
RE: Cho e hỏi việc gắn xenon vô đèn sương mù

Trời

Bác nghĩ sao vậy?

Đèn sương mù mục đích chính là chiếu sáng khi trời sương mù / mưa / v.v...

Xenon trong khí hậu bình thường thì sáng, nhưng mưa hoặc sương mù thì người ta thấy đèn bác đẹp chứ bác khó mà thấy rõ trên đường (đây là yếu điểm của xenon)

Bác mà thay đèn xenon bằng đèn sương mù --> hỏng tác dụng.

Tớ nghĩ, bác thay xenon vào đèn chiếu sáng thường (đèn cốt / cos .... - không phải đèn pha - đếk biết nói chữ nào cho đúng) là hợp lý nhất.

Hạng B2
30/12/05
203
0
0
ha noi

bác lắp xenon 4300k nhìn trời mưa tốt .nếu 6000k hơi xanh thì kho nhìn trời mưa

Hạng D
19/11/06
2.252
0
36
Nhà em

Trích đoạn: newcinc

Trời

Bác nghĩ sao vậy?

Đèn sương mù mục đích chính là chiếu sáng khi trời sương mù / mưa / v.v...

Xenon trong khí hậu bình thường thì sáng, nhưng mưa hoặc sương mù thì người ta thấy đèn bác đẹp chứ bác khó mà thấy rõ trên đường (đây là yếu điểm của xenon)

Bác mà thay đèn xenon bằng đèn sương mù --> hỏng tác dụng.

Tớ nghĩ, bác thay xenon vào đèn chiếu sáng thường (đèn cốt / cos .... - không phải đèn pha - đếk biết nói chữ nào cho đúng) là hợp lý nhất.
Có xe chính hãng vẫn gắn đó bác[:-]

Hạng C
1/3/07
856
7
18
TP. Cần Thơ

tại xe e chủ yếu là đi vòng vòng tp ah, ít đi xa lắm. mà e định gắn loại bóng nào mà cho ánh sáng trắng đó. k biết bao nhiêu k nữa.

Hạng B2
23/2/07
374
1
16
53

màu trắng thì 6000k bác ah , e mới gắn hồi chiều cho xe em đây , nói chung màu trắng đi rất sang ,đẹp nhưng ăn đường thì kg bằng màu vàng đâu bác , mùa nắng thì đi màu trắng đc chứ mùa mưa thì botay.com ! ;)

Hạng D
12/10/04
3.223
478
98

Trích đoạn: nnpbl

tại xe e chủ yếu là đi vòng vòng tp ah, ít đi xa lắm. mà e định gắn loại bóng nào mà cho ánh sáng trắng đó. k biết bao nhiêu k nữa.
Chính xác là 6000 bác ạ, sáng trắng (tím) giống như Mẹc :)
Giá chiều nay vừa lắp ở Công Thành là 1tr8/bộ :)

Hạng B2
25/9/05
317
0
0

đèn sương mù thì kiếm mấy đèn màu vàng cỡ 3000K mà gắn, vàng khè luôn

Hạng C
12/7/05
834
94
28
Trường Bạch Sơn Nam

Đèn sương mù dùng để đi trong sương mù chứ nó có chức năng soi đường đâu mà bác đòi nó sáng như đèn pha :D
Giờ đã chơi xelông cho đèn sương mù thì bác làm nguyên con 2 bộ 4 cái sáng trắng luôn đê, 2 cho đèn sương mù, 2 cho đèn cốt. Chứ bác chỉ để 1 trong 2 là xe-lông thì đi đường nhìn nó "chỏi" nhau lắm, xe em từ ngày gắn xe-lông trắng cho đèn cốt khi đi buổi tối là em tắt đèn sương mù luôn.

Hạng C
1/3/07
856
7
18
TP. Cần Thơ

v chắc e sẽ quyết định làm 2 cái cho sương mù, và 2 cáicho đèn cốt wa, tại đèn pha thì e thích xài Halogen hơn,
e đã đặt cọc con Fò cứt chỗ pác xedap r, và chắc khoảng 3/1 e mới lấy xe wa...(tại bj đag hổg có tiền:D:D)