Hạng D
24/8/11
2.057
121
63
39
Bình Tân
Em mua từ hồi tháng 12/2011, lúc lấy về đã bị tình trạng này:
khi lấy xe trong bãi ra, vô số de trước thì nó kêu 1 tiếng "xạch", nhưng nếu chạy mớm tới 1 chút, vô lại số de thì không nghe tiếng nữa, tình trạng này em có báo lúc bảo dưỡng 1000km nhưng lên hãng thì lại ko kiu (dzị mới tức)

em để vậy chạy luôn, cho tới hôm CN tuần rồi, chạy cả buổi, tối về vô bãi, vào số de, kiu 1 cái "xạch" rõ to, tới thằng chủ bãi còn phải hỏi tại sao xe kêu lớn wá, bình thường đâu có nghe, thế là em thử buông côn, đạp côn, vô số de, 4 lần nghe rõ 4 lần, thậm chí trả từ de --> N cũng kiu

hnay lấy xe, phát hiện ra thêm 1 điều, nếu vào số de mà đạp thắng thì tiếng kiu nhỏ hơn, ko thì nó kiu lớn và nhúc nhích luôn cái xe, dù chưa nhả côn

em có lấy DT ra thâu âm lại, do DT em thâu tiếng hơi lớn (tiếng nhạc là wán cafe cóc cách đó tầm 10m) nên nghe tiếng hơi to, nghe hơi giật mình, thực tế thì ko to vậy.
Côn em đạp rất sát, và đã test buông nhả nhiều lần

Voice Clip đây https://dl.dropbox.com/u/39814257/Voice006.mp3 (các bác chịu khó down về nghe, em up mp3.zing mà nó ko cho)
trong clip tổng cộng 4 lần em vào số de và 4 lần trả N, mỗi lần đều buông côn và đạp lại, 2 lần cuối có đạp kèm theo thắng.

Em post hỏi thăm xem có ai giống mình ko, chứ chắc mai em lên thăm bác QXế, ko an tâm tí nào

Hạng C
6/8/11
644
1
18
bác Quái Xế vào trả lời cho bác Quân nghe kìa , chờ bác Quái Xế chút nha Quân , bác ấy đang cho con bú chưa xong kekeke

Hạng D
24/8/11
2.057
121
63
39
Bình Tân
kubin85 nói:
bác Quái Xế vào trả lời cho bác Quân nghe kìa , chờ bác Quái Xế chút nha Quân , bác ấy đang cho con bú chưa xong kekeke
:D:D:D em nghe đồn con bác ấy bự rồi mà cũng bú nữa hả ta??

Hạng D
3/3/08
2.180
36
48
48
Vương Quốc Campuchia
Em nghĩ xe bác chủ có thể bị lỗi ly hợp : bạc đạn, lò xo, mâm ép.
Xe mới sao kỳ vậy ta ? bác chủ có kéo xe nào chưa hay kéo vật gì nặng chưa ? Vì khả năng kéo vật nặng làm tổn thương bộ ly hợp rất cao.

Hạng D
24/8/11
2.057
121
63
39
Bình Tân
huyluong nói:
Em nghĩ xe bác chủ có thể bị lỗi ly hợp : bạc đạn, lò xo, mâm ép.
Xe mới sao kỳ vậy ta ? bác chủ có kéo xe nào chưa hay kéo vật gì nặng chưa ? Vì khả năng kéo vật nặng làm tổn thương bộ ly hợp rất cao.
xe 4c em toàn chở 4, chưa bao giờ kéo và chưa bao giờ wá tải, rà côn đạp ga cũng ko, biết vậy xưa mua wách AT chạy cho rồi.
Mà xe mới lấy chưa 1000km đã bị rồi bác ơi, chỉ là càng ngày càng nặng hơn thôi

Hạng B2
17/12/10
167
0
16
theone1984 nói:
xe 4c em toàn chở 4, chưa bao giờ kéo và chưa bao giờ wá tải, rà côn đạp ga cũng ko, biết vậy xưa mua wách AT chạy cho rồi.
Mà xe mới lấy chưa 1000km đã bị rồi bác ơi, chỉ là càng ngày càng nặng hơn thôi
Chờ các bác khác có kinh nghiệm chẩn đoán bệnh thử. Sau đó bác có thêm thông tin, vào hãng sẽ dễ định hướng hơn. Tôi nghĩ hộp số sàn nó đơn giản hơn số tự động thì tỷ lệ lỗi nó sẽ ít hơn số tự động chớ. Chẳng qua trúng cái bị lỗi thì chịu cái đó. Vào hãng để họ kiểm tra bảo hành thôi.

Hạng B2
16/12/10
487
56
28
Bình Dương
Em đang đi focus MT. Lúc mới mua xe em vào số lùi củng bị như bác. Không biết do lỗi hay tại mình. Khi vào số lùi đẩy cần số sát qua phải rồi kéo về phía sau và quan trọng phải lắng nghe và cảm nhận bằng tay xem có "ăn số" không.
Có lúc buổi sáng phải vào số 3 vài lần mới vào số lùi được. Khong biết các hãng khác thế nào ?
Bác Petrol help anh em cái. Xe em còn bảo hành.

Hạng D
3/3/08
2.180
36
48
48
Vương Quốc Campuchia
vuhoang8x nói:
Em đang đi focus MT. Lúc mới mua xe em vào số lùi củng bị như bác. Không biết do lỗi hay tại mình. Khi vào số lùi đẩy cần số sát qua phải rồi kéo về phía sau và quan trọng phải lắng nghe và cảm nhận bằng tay xem có "ăn số" không.
Có lúc buổi sáng phải vào số 3 vài lần mới vào số lùi được. Khong biết các hãng khác thế nào ?
Vào số lùi và số 1 khó thì bác chuẩn bị thay mâm ép nhé :D

Hạng D
16/12/11
1.943
20
38
51
Campuchia
huyluong nói:
vuhoang8x nói:
Vào số lùi và số 1 khó thì bác chuẩn bị thay mâm ép nhé :D
Nếu xe xãy ra các hiện tượng này... với các tài..!
đã chạy nhiều loại xe. và lái xe có KN 1 năm trở lên..
và đã lái xe này liên tục trong 3-5 ngày.. mà xãy ra hiện tượng trên.. thì hãy phán do XE..
nhìu khi thằng bạn em nó hỏi búa xua la mua... xe nó đủ thứ bịnh..!!!
Em qua thử.. chả bị khỉ gì..! chỉ do trình nó non nên mạo nhận..
em hết:cool: