Hạng B2
13/6/18
165
159
58
34
Nguyễn Duy Trinh, Quận 2
Cho em hỏi giấy tờ thủ tục khi đổi từ biển vuông sang biển dài

Em ở Q.12 muốn đổi biển vuông sang biển dài cho xe. Mấy anh cho em hỏi em qua 282 Nơ Trang Long đăng ký đổi biển thì có được không?

Giấy tờ ngoài cà vẹt xe, giấy đăng kiểm, hđ uỷ quyền em có phải mang theo xe, hay giấy cà thêm số khung số máy không ạ?

Cảm ơn

Last edited by a moderator:
Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113
Riêng em thì trước làm qua cò, mất khoẳng 3 - 4 ngày có biển dài, hết hơn 1 chai ( giá thoả thuận).
Làm qua cò thì chả phải giấy tờ gì, BS thành phố thì ghi ra giấy cho nó, đóng tiền 1 ít, khi nào có biển nó gọi lên lấy trả tiền như thoả thuận.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
Muốn nhàn nhã thì bác nhờ "cò" nó có cánh bay sẽ nhanh hơn, nhưng chi phí cho việc bay lượn cũng nhiều hơn. Tùy theo vận tốc bay nhanh hay chậm mà phí ta phải trả nhiều hay ít, dao động 800 - 1,500k.
Bữa trước mình tự làm thủ tục như sau (thực ra mình không chủ đích mà bữa đi ngang đó tiện vào hỏi làm luôn - xe máy họ húc vào đầu xe mình làm cong cái biển số nên nhìn xấu quá):
Mình làm ngay chỗ 1509 Nguyễn Ảnh Thủ, phường Trung Mỹ Tây, quận 12, TP.HCM
  1. Chuẩn bị cà trước số máy, khung xe để ra đó xin mẫu dán vào luôn.
  2. Photocopy cà vẹt xe + chứng minh.
  3. Mang theo đăng kiểm (để ghi thông tin vào mẫu chứ không cần món này)
  4. Ra tới điểm đăng ký xe, vào xin cái mẫu đổi biển số xe bị hư.

Ra ghi thông tin và dán số khung + số máy đã cà vào mẫu => vào nộp lại. Sau đó chú cán bộ hỏi cần đổi biển vuông hay biển dài? Bác cần biển gì thì nói biển đó lưu ý không có biển tròn nhé.
Nộp phí 200k, lấy giấy hẹn
Mình không nhớ 2 hay 3 tuần là có.

Hạng B1
10/12/10
59
25
18
33
Muốn nhàn nhã thì bác nhờ "cò" nó có cánh bay sẽ nhanh hơn, nhưng chi phí cho việc bay lượn cũng nhiều hơn. Tùy theo vận tốc bay nhanh hay chậm mà phí ta phải trả nhiều hay ít, dao động 800 - 1,500k.
Bữa trước mình tự làm thủ tục như sau (thực ra mình không chủ đích mà bữa đi ngang đó tiện vào hỏi làm luôn - xe máy họ húc vào đầu xe mình làm cong cái biển số nên nhìn xấu quá):
Mình làm ngay chỗ 1509 Nguyễn Ảnh Thủ, phường Trung Mỹ Tây, quận 12, TP.HCM
  1. Chuẩn bị cà trước số máy, khung xe để ra đó xin mẫu dán vào luôn.
  2. Photocopy cà vẹt xe + chứng minh.
  3. Mang theo đăng kiểm (để ghi thông tin vào mẫu chứ không cần món này)
  4. Ra tới điểm đăng ký xe, vào xin cái mẫu đổi biển số xe bị hư.
Ra ghi thông tin và dán số khung + số máy đã cà vào mẫu => vào nộp lại. Sau đó chú cán bộ hỏi cần đổi biển vuông hay biển dài? Bác cần biển gì thì nói biển đó lưu ý không có biển tròn nhé.
Nộp phí 200k, lấy giấy hẹn
Mình không nhớ 2 hay 3 tuần là có.
Bác này nói chuẩn

Hạng D
3/1/16
1.106
758
113
Làm cũng rất dễ, ko cần cò vịt gì chỉ hơi lâu chút tầm 2-3 tuần là có. Cà sẳn số khung + máy, photo các giấy tờ xe, lên CSGT xin tờ đơn xin cấp lại bảng số khai vào đó và dán số khung + số sườn nộp lại là xong.

Hạng C
3/7/19
801
802
96
Nếu bác đk xe mới còn tiện hơn, ngay khi bấm biển nói là xe em không gắn được bảng ngắn, xin tờ đk bảng dài, nộp tiền, 2 tuần sau trở lại đổi biển ngắn lấy biển dài

Hạng C
7/10/19
918
1.366
58
44
View attachment 2240695

Em ở Q.12 muốn đổi biển vuông sang biển dài cho xe. Mấy anh cho em hỏi em qua 282 Nơ Trang Long đăng ký đổi biển thì có được không?

Giấy tờ ngoài cà vẹt xe, giấy đăng kiểm, hđ uỷ quyền em có phải mang theo xe, hay giấy cà thêm số khung số máy không ạ?

Cảm ơn
Nhờ cò làm nhanh gọn bác nhé, nhà mình gần chổ 282, giá thị trường là 1tr đó. Sáng làm chiều có. Xe mình cũng đổi. Bác cần thì nhắn mình cho số, chị này mình làm mấy hồ sơ xe dán quảng cáo cho cty riết quen, vui vẻ nhiệt tình lắm

Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
Nhờ cò làm nhanh gọn bác nhé, nhà mình gần chổ 282, giá thị trường là 1tr đó. Sáng làm chiều có. Xe mình cũng đổi. Bác cần thì nhắn mình cho số, chị này mình làm mấy hồ sơ xe dán quảng cáo cho cty riết quen, vui vẻ nhiệt tình lắm
Bác có mối mướt thế, ib cho mình số của chị ấy với. Mình không có thời gian nên muốn nhanh gọn lẹ, có thời gian thì tự làm khỏi mất thêm $ nhưng không có thời gian thì nhanh gọn lẹ ưu tiên hơn. Thank bác :)
À, hàng thật nhé bác mình bị dị ứng với hàng nhái đó