Hạng D
14/1/13
1.768
1.570
113
Xe m6 mà nội thị có 8L?? Nội thị của bác chắc toàn cao tốc

cx5 2.5L đường trường 6.7-7.4L, tp thì 11-12L đây

Caren của bác chủ thớt quá hao xăng rồi
Đi làm hàng ngày bác oi...thủ đức , xa lô hà nôi, võ văn kiêt , chiều về tương tự. Còn lại đi grab

VTP confirmed
Hạng B2
Chắc lại là bài ép số 4 chạy, với lúc đến gần dừng đèn hoặc tới chỗ ket về N thả trớn phải ko :)))
E đã note là Bác gửi thư riêng, e chia sẻ, trên này nhiều cụ k tin đâu. Cách của bác k đáng bao nhiêu xăng đâu, mà cứ phải nhìn trước sau để thả trớn. E uy tín, kinh nghiệm và chừng mực.

Hạng B2
25/3/16
142
168
53
34
Forte 1.6 SX xác xe 1.2 tấn, xe full tải, e đi đường SG-Nha Trang chỉ 5.4lit/100km. Optima 2.0 e đi Sg-Phanthiet xác gần 1.6 tấn, full tải cũng khoảng 6.4-7lit/100km, xe đều full tải. Cụ nào đi Caren phía trên chat riêng với e, e chia sẻ, e tin là giúp cụ giảm được ít khoảng 2 lit/100 km đường trường. e từng đi con Sonata động cơ 2.0 Theta 2 giống Caren của cụ, e đi đường trường cũng khoảng 7 lít.
Comment của bạn liên quan gì nà quote mình zậy? Cuối cùng bạn có nói gì tới đi nội thành ko zậy?

Hạng B2
25/3/16
142
168
53
34
Đi làm hàng ngày bác oi...thủ đức , xa lô hà nôi, võ văn kiêt , chiều về tương tự. Còn lại đi grab
Nếu bác đi cung đường này mà ko kẹt xe thì khác gì đường trường? Còn nếu bác nói đi cung đường này lúc cao điểm mà 8L thì tôi sẵn sàn đánh cược với bác.

Hạng B2
5/11/13
229
125
43
Forte 1.6 SX xác xe 1.2 tấn, xe full tải, e đi đường SG-Nha Trang chỉ 5.4lit/100km. Optima 2.0 e đi Sg-Phanthiet xác gần 1.6 tấn, full tải cũng khoảng 6.4-7lit/100km, xe đều full tải. Cụ nào đi Caren phía trên chat riêng với e, e chia sẻ, e tin là giúp cụ giảm được ít khoảng 2 lit/100 km đường trường. e từng đi con Sonata động cơ 2.0 Theta 2 giống Caren của cụ, e đi đường trường cũng khoảng 7 lít.
Chia sẻ public đi a, kinh nghiệm hay mà chat riêng gì :D

VTP confirmed
Hạng B2
Chia sẻ public đi a, kinh nghiệm hay mà chat riêng gì :D
Coi như anh chưa viết gì nhé. A thì luôn muốn chia sẻ kinh nghiệm mình biết(anh đúc kết từ kinh nghiệm làm chuyên ngành, a dám thử nghiệm, trải nghiệm, trả giá,...), nên k phải ai cũng hiểu và đồng ý khi chia sẻ rộng rãi. A không muốn làm cho thread ồn ào. Nhiều bác ở xa: LaoCai, Yên Bái, còn chưa có dịp cảm ơn anh. Anh chia sẻ cho ae cũng mất thời gian của anh lắm chứ, nhưng a rất nhiệt tình và anh chỉ chia sẻ với ae thật sự hiểu, cần và quý trọng nó.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
7/8/12
707
9.368
93
mấy bác muốn biêt tiêu hao thì ra đường trường, chứ nội thị kiểu SG hay HN thì sao mà chính xác dc, đường trường tầm 10L là maxx, nếu hơn thì nên kt xe