Hạng C
6/8/07
590
3.678
93
Em có dự định ngày mai (9/10) sẽ đi viếng bà Chúa Xứ Núi Sam ở Châu Đốc, nên em có tham khảo qua lộ trình của các pác: Chain, B2 moi ra truong, bomdien,.... Nên em sẽ quyết định đi tuyến đường SG - Ngã 3 An Hữu - phà Cao Lãnh - phà An Hòa - Long Xuyên - Châu Đốc. Cám ơn các pác rất nhìu vì hướng dẫn của các pác là khá rõ ràng và chi tiết.
Sau khi viếng bà xong, em có dự định là sẽ ghé ngang qua Cần Thơ ( khuc vực trung tâm Thành phố) để thăm lại bạn cũ. Nhưng em lại ko có chút kinh nghiệm gì về lộ trình này cả.
Mong các pác, đặc biệt là các pác OS Miền Tây hay ở AN Giang, Cần Thơ, hướng dẫn giúp em càng chi tiết càng tốt về lộ trình từ Châu Đốc về Cần Thơ này nhé các pác! (Cứ rõ ràng như lộ trình từ SG- Châu Đốc của pác "B2 moi ra truong" là tốt nhất ah!)
Thành thật cảm ơn các pác rất nhìu, Nếu được thì em xin được mời các pác
tại Cần Thơ nhé!

Hạng C
24/10/05
771
1.209
93
HCMC
RE: Cho em hỏi lộ trình SG - Châu Đốc - Cần Thơ!

tiếng là Châu Đốc -> Cần Thơ, nhưng thực tế là bác phải đi Châu Đốc -> Long Xuyên -> Cần Thơ .
Tốc độ theo đúng biển báo nhé bác, kể cả khi vào đến nội thị Cần Thơ.
Chúc an toàn.

Dễ ẹt:D

Bác quay ngược từ Châu Đốc về Long Xuyên (cẩn thận coi chừng bị "sấy tóc" ngay An Châu - nhà ông địa B2)....cứ đi thẳng qua cầu Trần Hưng Đạo...đổ dớc cầu gặp cái mũi tàu....rẽ nhánh phải....đi thẳng khoảng 100m gặp 1 cái bùng binh có trụ đèn kiểu ngay giữa (dân Long Xuyên gọi là bùng binh đèn 4 ngọn).....bác đi thẳng (chú ý có bảng chỉ đường bên tay phải)....bác đi thẳng tầm 50km thì tới Cần Thơ thôi.

Bác sẽ đi qua các địa danh sau: Ngã ba lộ tẻ Rạch Giá (hướng đi Rạch Giá), Thốt Nốt, Ô Môn.

Bác nhớ đi thẳng nhé.

Ở các địa danh Ô Môn, Thốt Nốt và cửa ngõ vào Cần Thơ đều có "sấy tóc" đó....chịu khó hỏi đường các xe ngược chiều. Đường đi hơi hẹp, xe 2B đi ẩu bác phải cẩn thận.

Trên tuyến đuờng này bác sẽ đi ngang nhà B2, htdung:D, vô Cần Thơ thì có MDF, xe3banh....

Chúc bác thuợng lộ bình an.:)

Hạng C
6/8/07
590
3.678
93

Như vậy thì coi như lộ trình đã rõ ràng rồi. Ah tốc độ thì chỉ có 80 hoặc 50 (trong nội thị) thôi phải ko pác? Có đoạn nào có qui định tốc độ khác ko pác? Vì hình như em có thấy bài của pác nào đó post bển báo giới hạn 30km/h hình như ở khu vực Cao Lãnh gì đó. Hok biết có chính xác ko pác?
Cảm ơn pác bomdien nhìu nha! Định
với pác để Cảm ơn ( Hình như pác ở Gò Vấp, em ở Chợ Cầu nè.) mà ngày 10/10 này các pác đã off rồi. Hẹn pác dịp khác nha!

Last edited by a moderator:

Có đoạn giới hạn 20km/h nhưng khg nằm trên tuyến bác đi (nằm trên đường đi Hồng Ngự)...bác đi trong nội ô Cao Lãnh cứ từ từ....chẳng cần gấp vì đoạn này cũng đâu có xa:)

Còn vụ 10/10 thì sao bác khg ra chơi luôn nhỉ(nếu bác khg bận)...ngày đó là Đón mừng member mới và giao lưu với các chi hội khác mà:)

Hạng C
6/8/07
590
3.678
93

Em cũng định ra off với hội Toy của pác 10/10 mà (lần off đầu tiên của Toy ở quắn rắn gì đó trong cái đình trên Bình Dương do pác Puma dẫn đi là có em tham gia mà). Nhưng ngày 10/10 là thứ 6 tuần này em đang từ Châu Đốc về Cần Thơ nên mới hỏi đường pác nè pác ơi!:D