Tập Lái
25/12/19
2
0
0
26
Các Bác cho em hỏi SG, có Gara nào nhận sửa module ABS (cụm ABS) ko ạ? Xin cảm ơn and Merry Christmas.

Hạng F
29/10/16
11.573
22.149
113
Pháp
Các Bác cho em hỏi SG, có Gara nào nhận sửa module ABS (cụm ABS) ko ạ? Xin cảm ơn and Merry Christmas.
Cám ơn bạn, merry christmas and happy new year 2020 . Sao bạn biết là cụm ABS có vấn đề ? Đôì khi chưa phải nó đâu nha . Xe bạn là xe gì, nhiều khi ECU có vấn đề (như abs disable ... ) ... Vì ABS không rẽ đâu. tim từ nhỏ đến lớn. Trước khi đụng đến ABS

• Like
Reactions: babycow
Tập Lái
25/12/19
2
0
0
26
Em mang ra hãng và 1 gara ngoài rồi ạ, cả 2 đều báo thay cụm ABS... điện từ ECU vào ABS module có, còn hư board mạch điện hay phần cơ khí bơm dầu nghẹt thì máy ko chẩn đoán đc vì nó nguyên cả cụm. Em thì nghi phần cơ khí bị hư nên ko có đèn báo ABS trên taplo.

Hạng F
29/10/16
11.573
22.149
113
Pháp
Em mang ra hãng và 1 gara ngoài rồi ạ, cả 2 đều báo thay cụm ABS... điện từ ECU vào ABS module có, còn hư board mạch điện hay phần cơ khí bơm dầu nghẹt thì máy ko chẩn đoán đc vì nó nguyên cả cụm. Em thì nghi phần cơ khí bị hư nên ko có đèn báo ABS trên taplo.
Bạn có thấy thắng bình thường không ? còn ABS là chuyện khác, đèn báo có nhiều nguyên nhân ... đôi khi ... đứt đèn thắng cũng bị (VW .. là thí dụ)

Hạng D
5/1/10
2.794
16.512
113
@babycow symptom triệu chứng như thế nào?
garage đọc code thế nào mà phán thay cả cụm?

Cho thông tin xe: make,model, year?

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: babycow and Osin
Hạng F
29/10/16
11.573
22.149
113
Pháp
@babycow symptom triệu chứng như thế nào?
garage đọc code thế nào mà phán thay cả cụm?

Cho thông tin xe: make,model, year?
Bác Metro chịu khó tư vấn cho em ấy đi .... Mazda, đời hình như 2013 ... trên 100K, chưa ... bao giờ thay dầu thắng ... em nói là thay dầu, chùi cảm biến ABS trước rồi tính sau. Nếu mua được Forscan để check thì OK ...Được chưa bác .... Thân!

Hạng D
5/1/10
2.794
16.512
113
Bác Metro chịu khó tư vấn cho em ấy đi .... Mazda, đời hình như 2013 ... trên 100K, chưa ... bao giờ thay dầu thắng ... em nói là thay dầu, chùi cảm biến ABS trước rồi tính sau. Nếu mua được Forscan để check thì OK ...Được chưa bác .... Thân!

thường nhất là kiễm tra cãm biến, chỉnh độ hở ( gap) giửa sensor và abs ring, đôi khi đây sensor bị cạ đứt, vệ sinh đầu sensor mạt sắt, bụi thắng

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: lasa.dev