Hạng B1
7/5/14
52
19
8
Xe em santafe 2013 có lần bị xì dây gas đã thay dây gas và sau đó thời gian khi nổ máy dừng 1 chổ thì ko lạnh chỉ khi chạy mới lạnh , vào hãng coi thì thợ nói có thể hư lốc lạnh rồi. Trong hãng thì lốc lạnh giá rất cao nên em muốn ra địa chị nào đó uy tín để kiểm tra lại thêm. Vậy mấy anh cho em hỏi quanh khu vực sài gòn có chổ nào bắt bệnh về mánh lạnh chuẩn và uy tín ko ạ . nếu được cho em xin địa chỉ luôn,,,em cám ơn rất nhiều

• Like
Reactions: c51
Hạng C
19/4/13
579
634
93
Bác nên rửa máy lạnh bên trong xe cho sạch, khoảng 250k. Nếu máy lạnh chạy bình thường lại thì ok. Nếu vẫn bị thì em khuyên bác nên vào hãng kiểm tra kĩ, họ có đủ dụng cụ để sửa chữa thay thế, đảm bảo ok. Đôi khi hãng sẽ chỉ kêu thay mới hết , vì đơn giản và chắc chắn sẽ ko bị lại.
gửi bác vài bài em copy trên mạng để tham khảo.
Cho em hỏi về chổ sửa máy lạnh

Hạng B2
Xe em santafe 2013 có lần bị xì dây gas đã thay dây gas và sau đó thời gian khi nổ máy dừng 1 chổ thì ko lạnh chỉ khi chạy mới lạnh , vào hãng coi thì thợ nói có thể hư lốc lạnh rồi. Trong hãng thì lốc lạnh giá rất cao nên em muốn ra địa chị nào đó uy tín để kiểm tra lại thêm. Vậy mấy anh cho em hỏi quanh khu vực sài gòn có chổ nào bắt bệnh về mánh lạnh chuẩn và uy tín ko ạ . nếu được cho em xin địa chỉ luôn,,,em cám ơn rất nhiều
"...dừng xe thì không lạnh, chỉ khi chạy mới lạnh" vậy mà thợ của hãng phán "..có thể hư lốc lạnh"??!!
Bó tay với thợ của hãng luôn!! Xe của bồ có 2 khả năng:
  1. Quạt dàn nóng bị lỗi.
  2. Bộ ly hợp máy nén lạnh (hay gọi là lốc lạnh hay compressor) bị trượt.
Giới thiệu với bồ địa chỉ khá tin cậy, mình biết qua diễn đàn này: CẨM PHÁT 291-291 Trần Bình Trọng.