Hạng C
29/7/18
519
172
58
31
Hồ Chí Minh
xetot.com
Trong các mẫu xe hạng C thì Mazda 3 đáng đồng tiền bát gạo nhất, giá cả hợp lý, bảo hành bảo dưỡng chi phí cũng ok. Độ bền tại người thôi bác ah!
Về cảm giác lái thì em thấy Toyota Altis hoặc Honda Civic ngon hơn. Nhưng tổng hòa lại thì Mazda 3 là OK nhất.

Hạng B2
28/2/17
171
66
38
33
Biên Hoà
Xe em m3 2.0 đang đi đc 28k km đời 2016 đi tới giờ vẫn khoẻ re thôi. Máy móc vẫn ổn. Chỉ có mỗi tội là em hay va quẹt ngoài đường nên dàn ngoài nhìn cũng nản.

Tập Lái
30/10/18
23
13
3
24
Theo em thì xe nào cũng bền hết tùy người sử dụng thôi
Người nào ít chạy, chạy kỷ thì xài hoài
Còn chạy cứ bừa ổ thì mau hư thôi
Còn xe nào tốt hơn thì chưa nói được vì bên ngoài thì toàn hàng Âu-Mỹ nhưng bên trong không biết có chen thêm hàng TQ hay ko

Hạng F
22/7/13
8.950
39.925
113
View attachment 1813316
Chào các bác, em biết là Mazda đặc biệt là Mazda3 đang bán rất chạy ở Việt Nam. Cá nhân em thấy xe mới có khá nhiều ưu điểm, nhưng trên các 4room nhiều bác chê Mazda tơi tả. Nào là ko bền, nào là đồ tàu nhiều, nào là mất giá...
Vậy em xin hỏi những bác đang đi Mazda, đặc biệt là những bác đi mazda thaco hoặc biết nhiều về xe cộ là mazda có thực sự nhanh tã như lời đồn ko? Những chi tiết nào nhanh xuống cấp? Những linh kiện nào của China (em nhìn thấy cái đùm phanh rồi)[pagebreak][/pagebreak]
Cảm ơn các bác.

xe này ko có nhanh tã nha bác, chỉ rất nhanh mà thoy:D
mưu cầu tiết kiệm nhiên liệu, nên những cú kick down của xe này thật sự chẳng có tý cảm giác gì hết chơn. :p

Hạng B2
27/10/17
214
199
43
TP. Hồ Chí Minh
Dưới nắp capo hầu như các bộ phận quan trọng đều có ghi made in japan, kể cả dây seat belt cũng made in thailand; có đều dàn nhựa cản trước cản sau quá dỏm, có thể là do thiết vì xe mazda bên nhật cũng mỏng y chang vậy, bác có thể xem clip review của người việt bên Nhật. Mọi vài lời chia sẽ từ thành viên đi cx5. Thân!

Tập Lái
19/7/18
30
20
8
32
Dưới nắp capo hầu như các bộ phận quan trọng đều có ghi made in japan, kể cả dây seat belt cũng made in thailand; có đều dàn nhựa cản trước cản sau quá dỏm, có thể là do thiết vì xe mazda bên nhật cũng mỏng y chang vậy, bác có thể xem clip review của người việt bên Nhật. Mọi vài lời chia sẽ từ thành viên đi cx5. Thân!
cản trước, sau mỏng là thiết kế bắt buộc để tránh gây tổn thương khi va chạm cho con người thôi bác à.
Em mới cọc mazda 3, trước đó đi xem cerato 2019 nhưng thật sự nội thất khó qua m3 quá

Tập Lái
22/12/16
32
15
8
51
Mình đang chạy M3 2.0 đời 2016 mua mới hiện đã được 32.000 km. Quá trình sử dụng bảo dưỡng tại hãng đúng quy định, chưa xảy ra lỗi gì mình cảm thấy hài lòng về quyết định khi mua M3. Chúc bạn sớm có vợ 2 nhé!

Hạng C
5/11/17
631
476
63
37
Mình đang chạy M3 2.0 đời 2016 mua mới hiện đã được 32.000 km. Quá trình sử dụng bảo dưỡng tại hãng đúng quy định, chưa xảy ra lỗi gì mình cảm thấy hài lòng về quyết định khi mua M3. Chúc bạn sớm có vợ 2 nhé!
Dạ em mua m3 chạy đc 4 tháng rồi bác. Nói chung em mua lần đầu, chưa đc trải nghiệm nhiều loại nên thấy ngon lắm bác :)). Lái chuẩn, nội thất đẹp, tiết kiệm nhiên liệu.
Mà thấy nhiều bác chê nhanh tã quá nên lên hỏi xem thực hư nó thế nào để biết mà phòng tránh thôi.
dàn nhựa nội thất xe bác có ọp ẹp ko ạ?

Hạng C
5/11/17
631
476
63
37
cản trước, sau mỏng là thiết kế bắt buộc để tránh gây tổn thương khi va chạm cho con người thôi bác à.
Em mới cọc mazda 3, trước đó đi xem cerato 2019 nhưng thật sự nội thất khó qua m3 quá
Khó qua đc m3 2018 chứ chưa nói 2019 bác nhỉ. Thiết kế m3 thực sự rất đẹp.

Hạng C
5/11/17
631
476
63
37
Dạ, em cũng kiểm tra thử trong khoang máy toàn Japan nên cũng yên tâm.