Hạng C
5/11/17
631
476
63
37
Bác có thể cho xin chút info cái lọ khử mùi bác đang dùng k ạ ?
Em để trên xe 1 cục nano. Đi 1 thời gian khi rửa xe bác bảo nó dùng 1 lọ sonax hoặc meguie hoặc liqui moli. Em thì thích mùi sonax nhất.
À lúc đầu em để mấy gói trà lipton lọc vào mấy cửa gió điều hoà nữa. Bạn em civic mới làm theo cũng ok luôn.

Attachments

Hạng C
5/11/17
631
476
63
37
-nghe gian hồ đồ rằng . nội thất và các chi tiết Mátda nhìn sang ,nhưng mau xuống cấp , mình nghe thôi chưa biết được ,
Giang hồ đồn rất nhiều bác ạ. Em cũng đang thử kiểm chứng đây hehe

Hạng D
17/12/17
1.218
30.193
113
Vậy thì nên mua hẳn xxe TQ cho giá nó rẻ, bác nhỉ?
Mấy vụ đụng làm móp cản, chỉ để dành cho mấy thánh chả biết gì về xe chửi thôi. Em chỉ hỏi 1 câu thôi. Nếu đụng cái xe đạp mà cản không móp, ngược lại xe đqpj gãy đôi còn ngươn chạy xe đạp ... tèo thì bác nghĩ sao, chọn cái nào tùy bác.
Hấp thụ lực kinh!!

Hạng D
17/12/17
1.218
30.193
113
Em là em chỉ không ưng dáng m3 thôi. Cái dáng nhin 3d vãi...

Hạng C
5/11/17
631
476
63
37
Em là em chỉ không ưng dáng m3 thôi. Cái dáng nhin 3d vãi...
Haha. Thế chắc tại em 3d sao ấy mà thấy dáng và nội thất đẹp vãi. Cùng hạng em thấy thua mỗi civic.

Hạng D
17/12/17
1.218
30.193
113
Haha. Thế chắc tại em 3d sao ấy mà thấy dáng và nội thất đẹp vãi. Cùng hạng em thấy thua mỗi civic.
Haha, cụ Thành sao đổi qua m3 à? M3 mới nhìn đẹp, nhưng nhìn lâu nó hơi sến. Lý do là design nhiều đường cong quá ạ. Tuy nhiên mỗi người mỗi mắt nhìn thôi ạ. Con civic cũng vậy, mới nhìn ok nhưng về lâu dài thấy nó hơi màu mè. Cá nhân em thích đơn giản.

Hạng C
5/11/17
631
476
63
37
Haha, cụ Thành sao đổi qua m3 à? M3 mới nhìn đẹp, nhưng nhìn lâu nó hơi sến. Lý do là design nhiều đường cong quá ạ. Tuy nhiên mỗi người mỗi mắt nhìn thôi ạ. Con civic cũng vậy, mới nhìn ok nhưng về lâu dài thấy nó hơi màu mè. Cá nhân em thích đơn giản.
Vâng. Em thích civic nhưng ko đủ đạn. Với cả tiền đấy có khi lại nghĩ đến gầm cao.
Đơn giản thì em nghĩ Altis là hợp với cụ nhất. Em cũng thấy dáng nó lâu chán. Đời 2010 nhìn vẫn đc.

Hạng D
17/12/17
1.218
30.193
113
Vâng. Em thích civic nhưng ko đủ đạn. Với cả tiền đấy có khi lại nghĩ đến gầm cao.
Đơn giản thì em nghĩ Altis là hợp với cụ nhất. Em cũng thấy dáng nó lâu chán. Đời 2010 nhìn vẫn đc.
Haha, em không đi altis ạ. Altis là kiểu truyền thống và xưa cũ, nó khác cái đơn giản mà em nói...

Tập Lái
3/5/12
43
32
18
Vào hội Mazda hỏi độ bền xe Mazda thì khỏi hỏi cũng biết câu trả lời. Mua rồi thì vui vẻ đi bác. Chúc vui!

Hạng C
26/10/17
608
608
93
42
Xe em mua tháng 11/2017, chạy được 2v4, chạy tốt không vấn đề gì, bảo dưỡng bác nên làm trong hãng tuy mắc hơn một ít nhưng được kiểm tra đầy đủ chứ không phải là chỉ có thay nhớt với lọc, xe em hồi bd 5000 phát hiện 1 phuộc xì tí nhớt rồi được hãng thay mới miễn phí do bị lỗi. Em có xem khoang máy, những chỗ nào thấy được đều là made in japan nên em nghĩ cái máy sẽ bền nếu bảo dưỡng đầy đủ, những cái còn lại không biết, nội thất đẹp em chạy dv khách toàn khen, chưa thấy ai chê, tuy vật liệu có thể không quá xịn hoặc có thể xem là hàng tàu như nhiều bác trên này nói nhưng về tổng thể vẫn đẹp so với mức giá khoảng 700tr, xe chạy đường xấu thì ồn thật, không biết xe khác có khá hơn không, nếu khá hơn thì ồn là điểm yếu lớn nhất của M3 còn lại thì không có gì quá để chê nữa, à còn cái máy 1.5 hơi yếu so với xác xe hạng C, muốn tăng tốc nhanh hay leo dốc phải đạp thốc ga, máy nó rú lên hơi bị xót.