Hạng B2
11/9/18
118
82
28
40
câu trả lời chính xác nhất là b hãy mua sử dụng và trải nghiệm thực tế, chứ đa số ko có ông nào tự chê xe mình dở cả. còn theo e thì mazda chỉ ngang hoặc nhỉn hơn xe hàn tí..còn về tay thaco thì chỉ đặt chi tiết option gia công ở tàu về lắp vào..bạn e làm sale thaco, nay lên làm làm vp rồi mà vẫn khuyên mình ko nên mua :))

Hạng C
5/11/17
631
476
63
37
câu trả lời chính xác nhất là b hãy mua sử dụng và trải nghiệm thực tế, chứ đa số ko có ông nào tự chê xe mình dở cả. còn theo e thì mazda chỉ ngang hoặc nhỉn hơn xe hàn tí..còn về tay thaco thì chỉ đặt chi tiết option gia công ở tàu về lắp vào..bạn e làm sale thaco, nay lên làm làm vp rồi mà vẫn khuyên mình ko nên mua :))
Em mua rồi, sẽ thử kiểm chứng xem đồ thaco như thế nào. Mấy chi tiền lặt vặt thay dễ và rẻ em ko ngại lắm. Ban đầu Ít tiền thì chấp nhận thay sửa thôi. Bạn em Civic nhập cũng có lỗi. Bạn bác khuyên ko nên mua nhưng vấn đề là ko mua thì mua xe gì? Hay bỏ thêm 1-200 tr mua xe hãng khác cùng pk?

Hạng B2
11/9/18
118
82
28
40
Em mua rồi, sẽ thử kiểm chứng xem đồ thaco như thế nào. Mấy chi tiền lặt vặt thay dễ và rẻ em ko ngại lắm. Ban đầu Ít tiền thì chấp nhận thay sửa thôi. Bạn em Civic nhập cũng có lỗi. Bạn bác khuyên ko nên mua nhưng vấn đề là ko mua thì mua xe gì? Hay bỏ thêm 1-200 tr mua xe hãng khác cùng pk?
ko biết sao chứ mình vẫn đánh giá cao Thành công hơn thaco..nếu cùng phân khúc cùng giá tiền Mazda3 e sẽ chọn Elantra. ít ra thì Elantra cũng nằm 7 trong top 10 sedan bán chạy tại mỹ..quan điểm e là cái gì thế giới dùng nhiều thì mình dùng nếu như ở Việt Nam mình có thể mua đc nó

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
1/5/18
177
95
43
24
Bắc Giang
Không thích ngoài phần tôn cửa xe mỏng, cách âm gầm và bình acquy pinaco ra thì không có gì phàn nàn. chấm bút đang dùng cx5 từ 2014
do tính năng i-stop đó bác em cũng mới thay bình sau khoảng 2 năm (hơn 2 vạn chút xíu) mà thôi kệ cái tính năng đó lâu lâu cũng thấy vui vui nhất là lúc dừng xe nó ngắt động cơ xe êm như mer s:D:D:D

Hạng B2
21/2/16
361
247
43
45
ko biết sao chứ mình vẫn đánh giá cao Thành công hơn thaco..nếu cùng phân khúc cùng giá tiền Mazda3 e sẽ chọn Elantra. ít ra thì Elantra cũng nằm 7 trong top 10 sedan bán chạy tại mỹ..quan điểm e là cái gì thế giới dùng nhiều thì mình dùng nếu như ở Việt Nam mình có thể mua đc nó
Nếu cao hơn thi Bmw và Peug nó đã chọn Thành Công rồi , đâu để bac chọn

Hạng C
19/5/17
558
36.275
93
Xe tầm tiền đó em nghĩ vậy là ổn rồi, em đang đi elantra và cũng đi mazda rồi, mỗi các có thế mạnh khác nhau, em rất kết nội thất mazda, còn nhựa mủ thì như nhau cả thôi vẫn cứ ọp ẹp, còn hổng lẽ mazda chịu hy sinh danh tiếng của mình vì thị trường vn mà xài hàng dỏm, hàng dỏm và hàng xuất xứ TQ khác nhau nha các bác

Hạng C
26/10/17
608
608
93
42
Theo em mua xe thì cứ nên chạy thử các xe định mua rồi chọn, đường xá VN mình khác Mỹ nhiều lắm, rồi gu chạy xe chắc chắn cũng khác người Mỹ nhiều, nếu mang quan điểm như bác thì mình chỉ chăm chăm vào cái ý chủ quan của mình mà quên đi việc kiểm tra thực tế.

Hạng C
5/11/17
631
476
63
37
Công nhận trước em cũng cực phân vân m3 với elantra. El có nhiều ưu điểm hơn: hàng ckd, thương hiệu, độ tin cậy và doanh số (trên thế giới) đều vượt trội. Bản 2.0 chỉ bằng tiền m3 1.5
Nhưng chỉ có 1 nhược điểm mà em ko yêu nổi đành bỏ sang m3, đó là nội thất quá xấu :)).

Hạng C
5/11/17
631
476
63
37
Xe tầm tiền đó em nghĩ vậy là ổn rồi, em đang đi elantra và cũng đi mazda rồi, mỗi các có thế mạnh khác nhau, em rất kết nội thất mazda, còn nhựa mủ thì như nhau cả thôi vẫn cứ ọp ẹp, còn hổng lẽ mazda chịu hy sinh danh tiếng của mình vì thị trường vn mà xài hàng dỏm, hàng dỏm và hàng xuất xứ TQ khác nhau nha các bác
Elan mà cũng ọp ẹp ah bác? Nội thất nó mà đẹp hơn là em cũng lấy rồi đấy.