Hạng B2
3/7/05
400
8
18
53
TP Hồ Chí Minh
Visit Site
2-9 này gia đình em dự định sẽ tồ chức đi Buôn Ma thuột chơi...Các Bác cho em hỏi thăm về đường xá...xe cộ...cũng như những địa điểm vui chơi tại Buôn Ma Thuộc...Các Bác nào có kinh nghiệm thì vui lòng chỉ giúp e nha.

Vì đây là lần đầu tiên em đi Buôn Ma thuộc...nên xin mạo muội hỏi thăm:

Đừơng xá Buôn Ma Thuộc sẽ đi như thế nào vậy các bác?

Đừơng xá thì lăng tăng như thế nào? Có khó đi không? Giao thông ntn? Có nhiều XXX không? Vì là ngày nghỉ, nên cũng không có gì phải gấp rút...cứ từ từ mà chạy thui...

Xuống đó thì ăn ở như thế nào vậy mấy Bác?Khách sạn? nhà trọ...

Xuống đó thì nên đi chơi những nơi nào? Rừng vàng suối bạc ra sao? ăn uống ra sao? nhậu nhẹt thì có chỗ nào ngon và vui không mấy bác..?

Nói chung bác nào biết gì về BMT thì cho em nhìu thông tin về nó...Thành thật cảm ơn các bác nhìu...

Hạng B2
5/7/05
293
1
0
76
otosaigon.com
RE: Cho em hỏi về đường đi Buôn Ma Thuột!

Có 3 lối đi:
- Từ Thủ Dầu Một theo QL 13 tới Chơn Thành rẽ theo QL 14 là tới BMT, đường đẹp.
- Đi theo đường đi Đà Lạt tới Di Linh quẹo theo tỉnh lộ (hình như 688 thì phải) qua đường 14
- Cũng đi theo đường đi Đà Lạt tới Ngã ba Liên Khương theo QL 27 qua Lâm Hà tới đường 14.
Nhưng hai đường này cực xấu, khó đi. Mùa này mưa nhiều đi đường đèo dốc phải cẩn thận.
Trên đó có thác Trinh Nữ cũng đẹp nhưng vào reception hỏi mướn phòng 1 ngày thì được trả lời là em hổng biết để em hỏi giám đốc ạ. Ở đây hay cho thuê theo giờ, 2 giờ giá 40.000đ.

Chúc bác & gia đình chuyến nghỉ lễ zui zẻ

Last edited by a moderator:
Hạng B2
3/7/05
400
8
18
53
TP Hồ Chí Minh
Visit Site

Em cảm ơn Bác Pipo...không những post bài trả lời giúp em...mà con email...gửi tin nhắn "riêng" nữa...:D...chúc bác có ngày nghĩ cùng gia đình thật vui vẻ...

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

He he...phòng cho thuê giờ, lời hơn cho thuê ngày :D Coi chừng cớm gõ cửa đột xuất, hổng kịp mặc quần xà lỏn :D
Ngay Di Linh có ngã tư, không phải tỉnh lộ 688, mà là QL 28. Quẹo phải 90km => ngay Phan Thiết. Quẹo trái miệt mài => ngay DaK Nông. Từ đây, quẹo phải ra QL 14 cả trăm cây số mới tới Ban Mê.
QL 27 : đi ngang hồ Lak tuyệt đẹp, có nhà nghỉ của lão Bảo Đại.
Cũng có thề : từ Thủ Dầu Một (Bình Dương) QL 13 => tới ngã tư Sở Sao (chưa tới ngã tư Chơn Thành) => quẹo phải đường Phú Giáo => đi miệt mài gặp ngã tư vòng xoay Đồng Xoài : quẹo trái = về ngã tư Chơn Thành ; đi thẳng Phước Long ; quẹo phải = QL 14 => đi thẳng lên Dak Nong, Ban Mê, Gia Lai, Kontum...
Chú ý : QL 14 đường ốm nhom, 2 xe 50 chỗ tránh nhau có khi phải leo nửa xe xuống lề đất, nhiều đèo dốc cua gắt. Cỡ đèo Prenn Dalat phải lạy bằng cụ :D Mùa mưa, đất đỏ dây ra đầy đường từ xe công nông. Cẩn thận khi đổ mấy cái "dốc" vô danh tiểu tốt (cao như đèo Dalat) khi trời mưa + đất đỏ trơn trượt.
Cảnh vật dọc QL 14 còn nguyên sơ, đẹp như tranh vẽ, thông 3 lá mơ màng...ăn đứt mấy cái " Đồi thông 2 mộ" bên Dalat :D

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Đi Ban Mê thuật đi đường QL14 là hợp lý nhất...Tốc hành vẫn chạy đường này mà..

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Tùy điểm đến mà chạy thôi, nếu muốn chơi Đà Lạt tí rồi đi BMT sau thì đi QL 27, nhưng phải chấp nhận đường hẹp, không tốt lắm. Còn thích thêm cả Đắc Nông trước khi về BMT thì phải về Di Linh cách Đà Lạt khỏang 70Km, trên đường vế SG ghé ĐN hay hơn: Còn chỉ có một điểm đến thì cứ QL 14 là được. Yên tâm đi bác, chúc bác đi an tòan, vui vẻ. Khi về nếu thích thì mang nai khô và vài hủ rượu cần để giành.:D

11/7/05
542
5
0
39
SaiGon

Thansk mấy bác ! Hiện tại em đã đến BMT, em đi theo QL14, tức là đi cầu Bình Triệu rồi đi thẳng, gặp ngã 3 Phú Giáo, nhưng không queo hướng Phú Giáo, mà tiếp tục đi thẳng hướng Bình Phứơc. Đến Chơn Thành, gặp ngã tư Tây Ninh và Đồng Xoài, thì quẹo phải Đồng Xoài, cứ đi thằng hoài là đến nơi !

Ngày Lễ thì mấy anh *** đứng trạm rất nhiều, nhưng vì sáng nay em đi thì đừơng rất vắng, nên rất bình yên ;)

Chỉ tội đường cũng hơi xấu chút, có lúc thì tưng tưng, có lúc thì có ổ gà ổ voi :D:D.

Ở BMT có bác nào tham gia OS không nhỉ ? (Em đang ở tại Hotel Mai Linh trên đường Lê Đại Hành).

Last edited by a moderator:
Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Ban Mê có nhiều thịt rừng. Nhất là Cheo & Nhím. Vô quán, bác phải gọi thật to :
- cho một cái NHÍM CHEO :D[:eek:][:'(]

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Trời: Ngay sau tiếng gọi đó, thì nghe từ trong quán: Tiếng Úi dza của ông chủ. Chứ hông phải dzạ của bà chủ :D Bó tay với lão Fẹt.

Hạng B2
5/7/05
293
1
0
76
otosaigon.com

Anh đi công tác BAN MÊ
THUÔT xong môt cái lại về với em
Trích .. hổng nhớ
Khi nào thuột xong về bác nhớ kể lại chuyến đi cho ae 4R nghe zới nha.