Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Cho em hỏi về galenti ????????

Tập Lái
25/3/07
26
0
0
Các bác ơi tại sao xe của em để galenti 800->900 thì nó cứ hơi bị giật giật phải chỉnh len 1000 thi nổ nới bình thường được .Và tại sao chạy tới 70-> thì máy gào kinh khủng lắm .Mong các bác chỉ giáo cho em với

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83
RE: Cho em hỏi về galenti ????????

Bác phải khai xe bác là gì,lớn bé,cũ mới sao mới dễ hội chẩn được. Đoán bịnh qua internet mà không có cái monitor để ngó,người nhà bịnh nhân chỉ nói ..."đau bụng". Bác sĩ thật cũng ngọng..:)..!

Tập Lái
25/3/07
26
0
0

trời hok có bác nào giúp em sao các cao thủ đâu hết rồi!!!!!!!!!1

Tập Lái
4/10/07
33
0
0
www.vnexpress.net

Bác làm ơn nói rõ xe bác dùng hệ thống nhiên liệu gì (BXC hay phun xăng). tốt nhất bác chụp cho mấy cái hình lên cho rõ bác ah. Còn bác bảo máy gào là gào thế nào (tiếng hú, tiếng kim lọai....) và xuất phát ở khỏang nào của xe bác nha.

Hạng B2
28/12/06
300
1
0
43
ha noi

theo em hiểu thì thế này!
bác đặt đencô hơi sớm điện, bởi vậy chạy nhanh không những gào lớn mà còn rất nóng máy, hại lắm...!
có phải nó nổ phụt phụt ko đều ko, vậy thì đúng đó bác chỉnh lại xem sao, nhớ sau đó chỉnh lại granti nhé vì chỉnh muộn lửa đi là sẽ tụt vòng tua xuống đấy, đi sẽ mịn hơn nhé....
chúc bác hết bức xúc

Hạng B1
26/9/07
79
0
0

garanti chuẩn thì vòng tua máy cở bao nhiêu vậy các bác ????

Hạng D
17/7/07
3.452
33
48
Sài-gòn

Trích đoạn: honda_accord

theo em hiểu thì thế này!
bác đặt đencô hơi sớm điện, bởi vậy chạy nhanh không những gào lớn mà còn rất nóng máy, hại lắm...!
có phải nó nổ phụt phụt ko đều ko, vậy thì đúng đó bác chỉnh lại xem sao, nhớ sau đó chỉnh lại granti nhé vì chỉnh muộn lửa đi là sẽ tụt vòng tua xuống đấy, đi sẽ mịn hơn nhé....
chúc bác hết bức xúc
... sẵn đây nói luôn :
- xe mình chỉnh ngon lành ồi, mà nhiều khi gặp thợ điện củ chuối, phần điện chẳng biết có làm nổi chưa, cũng đổ thừa tại lửa -> xoay chỉnh delco ì xèo, mà nói thiệt, nhiều khi thợ lớn tuổi tóc bạc, mình ngại mang tiếng hỗn, phải ngậm bồ hòn bò ra xa vài km rồi tự chỉnh lại như cũ [:-]
Pó dynamo chấm cơm [:-]

Hạng D
8/6/07
2.099
21
38
Sông Bé

Bác nói thế quơ đủa cả nắm àh ! Cớ gì mấy bác lớn tuổi và tóc bạc thì phải thế ! thanh niên đầu xanh quậy còn banh ta lông luôn !