Tập Lái
17/10/16
5
1
3
43
Chào các chú bác anh chị trong OS
Em là thành viên mới - trước giờ em không có oto nên chỉ vào diễn đàn mình và đọc tin tức. Tìm hiểu thêm về oto mà thôi.
Sau bao năm vất vả, em để đc 1 ít tiền và đang dự định mua xe oto vừa chạy Uber dịp cuối tuần/sau giờ hành chính vừa chở vợ con đi đỡ nắng mưa.
Em tìm hiểu từ đầu tháng đến giờ thì thích 2 chiếc KIA Cerato 2.0 và Honda City 1.5 AT (2 dòng này có cân bằng điện tử và ổn định thân xe)
Xin hỏi các chú bác anh chị có kinh nghiệm đi trước vui lòng tư vấn cho em biết nên mua loại nào trên tinh thần (dịch vụ sau bán hàng tốt, phụ tùng thay thế rẻ, xe nào dể hư vặt - hỏng hóc, có cần phải đi làm cách âm sau khi mua không,...)

Nếu đã có bài so sánh hay tư vấn thì xin chia sẻ.
Xin cám ơn mọi người.
Nếu topic này không phù hợp thì vui lòng di chuyển giúp dùm vào chổ khác. Cám ơn
*Edit*
Mấy bác sales của Trường Hải với Honda có đi ngang thì email vào [email protected] dùm em các chương trình khuyến mãi cũng như chi phí lăn bánh trong tháng 10 này để em chốt luôn nha.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
9/2/15
1.125
6.626
113
Uber hay Grab thì bác nên mua xe cũ, và mua bằng tiền của mình, không vay ngân hàng. Thời điiểm hiện tại thì không thơm lắm. Bác cân nhắc.

Ngại nhất là mua xe mới, và vay ngân hàng nhé bác. Bác cân nhắc ( lần 2 )

Tập Lái
17/10/16
5
1
3
43
Uber hay Grab thì bác nên mua xe cũ, và mua bằng tiền của mình, không vay ngân hàng. Thời điiểm hiện tại thì không thơm lắm. Bác cân nhắc.

Ngại nhất là mua xe mới, và vay ngân hàng nhé bác. Bác cân nhắc ( lần 2 )
Dạ cám ơn bác
Em định mua mới và tiền mặt luôn chứ không có góp. Xe cũ thì em không có 1 tí kinh nghiệm gì nên thật tình là không đủ can đảm để chọn mua xe cũ. Hên thì không sao, xui nó hư riết chắc em bị bà cả chửi chết ...
Em có tham khảo trên phần mềm banxehoi cũng như group muaban xế yêu trên face. Thật tình là cái chợ xe cũ nó vô biên quá :(

Hạng D
9/2/15
1.125
6.626
113
Dạ cám ơn bác
Em định mua mới và tiền mặt luôn chứ không có góp. Xe cũ thì em không có 1 tí kinh nghiệm gì nên thật tình là không đủ can đảm để chọn mua xe cũ. Hên thì không sao, xui nó hư riết chắc em bị bà cả chửi chết ...
Em có tham khảo trên phần mềm banxehoi cũng như group muaban xế yêu trên face. Thật tình là cái chợ xe cũ nó vô biên quá :(
Xe cũ thì bác hỏi han người quen, hoặc ai đó rành xe mà bác quen, không gấp thì có khi cũng tìm được xe ngon. Xe mới chạy vận tải hơi uổng. Nói chung bác cân nhắc nha.

• Like
Reactions: VinhQuang_TN
Hạng D
15/7/11
1.072
2.707
113
Em đã từng đi xem cả hai em này rồi, chốt lại vẫn thích City hơn. Quan niệm của em, dòng xe bình dân thì một là xe Mỹ hai là xe Nhật thôi. Em không chê xe Hàn nhé, chỉ là nó thường ko nằm trong danh mục sản phẩm của em mà thôi.
Còn chạy Uber/Grab kiểu bác em nghĩ bác siêng nên kiếm thêm tiền xăng, giữ xe chơi thôi, chủ yếu là nâng cấp đời sống gia đình và phục vụ vợ con là chính, nên bác khỏi lăn tăn mấy cái suggestion khuyên mua xe cũ làm gì cho mệt, cứ xe mới mà mua bác nhé. Chứ chỉ chạy cuối tuần sau giờ hành chính, thì làm sao gọi là cày Uber/Grab được.

• Like
Reactions: VinhQuang_TN
Hạng B2
3/2/15
146
115
43
36
ko liên quan nhưng nếu là cerato thì so với honda civic thì hợp lí hơn. So cerato với city thì tội nghiệp cerato quá chủ thớt ah, hihi.

• Like
Reactions: peterquang
Hạng D
16/2/13
1.260
1.289
113
ĐỒNG NAI
Tiêu chí về dịch vụ sau bán hàng. Cerato phụ tùng rẻ hơn Honda, nên chi phí bảo dưỡng rẻ hơn. Xe ít mất giá hơn là Honda. Độ bền thì tương đương. Cerato rộng rãi hơn, khỏe hơn và hao xăng hơn

• Like
Reactions: peterquang