Thảo Luận Chung Cho em hỏi về kính cận màu

Hạng D
2/2/12
1.080
1.470
113
Mars
Em bị cận khá nặng nên đeo kính lái xe trưa dễ bị chói. Em nghe nói kính cận làm như kính mát màu đen được. Bác nào có kinh nghiệm xài cái này khai sáng cho em tí và ở đâu làm cái này làm giá mềm và chất lượng ạ?

Cám ơn các bác.

Hạng B2
16/9/13
310
142
43
bác ra khu Trương Định khúc từ Kỳ Đồng chạy ra bờ kè, 1 loạt cửa hàng 2 bên đường, chỗ nào cũng có làm.

p/s: nhớ trả giá chứ ko là bị hố :)

Hạng D
10/1/14
2.964
4.643
113
Sài Gòn
Bác ra chổ Hiệu kính Nguyễn Thanh , 83 pasteur , q1. (Gần ngaã 4 Lý t Trọng ) Mua kính hay tròng không cần trả giá vì họ làm rất uy tín và có thể chờ lấy ngay, ( đương nhiên kêu họ bớt cho chút đỉnh vì là sv nghèo ...) chúc vui, hihihi

Hạng B2
1/11/13
350
262
63
Q7
Em cũng đang xài kính cận màu để đi lúc trời nắng, nói chung kg ảnh hưởng đến tầm nhìn. Gọng kính thì tùy bác chọn hàng xịn hay hàng nhái cũng được, nhưng riêng phần tròng thì bác phải chọn hàng tốt ( đồng nghĩa với giá cao ) , vì tròng dỏm kg cản được tia uv rất hại mắt hơn nữa tròng dỏm độ dày lớn trông không thẩm mỹ. Tròng tốt bây giờ phải từ 1trieu trở lên

• Like
Reactions: nttanmam and BinAn
Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
SONNGUYENNA nói:
Em cũng đang xài kính cận màu để đi lúc trời nắng, nói chung kg ảnh hưởng đến tầm nhìn. Gọng kính thì tùy bác chọn hàng xịn hay hàng nhái cũng được, nhưng riêng phần tròng thì bác phải chọn hàng tốt ( đồng nghĩa với giá cao ) , vì tròng dỏm kg cản được tia uv rất hại mắt hơn nữa tròng dỏm độ dày lớn trông không thẩm mỹ. Tròng tốt bây giờ phải từ 1trieu trở lên
Dỏm hay không là do tùy người bán thôi :)), cái nào cũng như nhau, kinh nghiệm hơn 10 năm xài kính của em.

Hạng F
2/4/10
7.393
33.522
113
Theo em, bác cứ chọn sẵn cái gọng hợp với khuôn mặt trước từ các hiệu kính bên ngoài. Sau đó đo và làm tròng tại bv mắt tp Điện Biên Phủ là chuẩn nhất. Họ sẽ nhuộm theo màu Bác yêu cầu. E cũng bị cận và cũng từng làm kính nhiều nơi nhưng cảm nhận bv mắt tp là tốt nhất.

Hạng B2
14/1/14
171
195
43
Em trước cũng hay vô BV Mắt ĐBP nhưng sau đó thấy đông nên giờ em qua Mắt Kính Sài Gòn. Thấy rất OK. Tư vấn kỹ và kết quả cũng y chang BV Mắt

Hạng C
26/3/13
918
681
93
45
Kính LAN Trương Định khúc Trương Định, Kì Đồng
giá mấy chỗ này rẻ, bình dân nhưng chú ý đi xe hơi thì giá hét gấp đôi đi xe máy cùi nhé

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng B2
13/4/09
165
158
43
11
Em cũng cận 6 độ, cho em hỏi nếu em mua gọng kính mát rồi làm tròng diot có màu như vậy đc không ạ? Em cũng quan tâm lắm.

• Like
Reactions: nttanmam