Hạng B1
30/6/13
72
11
8
30
Có vấn đề này em muốn hỏi nhờ các bác tư vấn, nhất là bác nào có kn ạ. Em chưa có hk ở SG, bằng lái em hết hạn 1 tháng nay rồi. 3 tháng trước em nhờ 1 đồng nghiệp họ nói quen người làm ở cq cấp bằng, nếu hk ở HN thì gửi ra HN trong 1 tháng là có bằng mới. Em đã chụp ảnh, nộp ảnh thẻ và làm các thủ tục rồi. Nhưng chờ tới giờ vẫn không có tăm hơi gì. Không rõ thời gian thông thường để đổi bằng mà không có hk ở SG là bao nhiêu hả bác? Em cám ơn ạ.

Hạng B2
18/5/07
371
310
63
Bác cứ nộp ở SG bình thường, hôm trước em làm thì mất 45 ngày, họ nói rõ luôn là lâu vì phải gửi công văn ra HN xác minh và chờ phản hồi. Bằng em đổi trước khi hết hạn 3 tháng nên em để luôn 2 tháng sau mới ra lấy. Nếu bác qua cò thì bao luôn giấy khám sức khỏe là 900k nhé.

Hạng B1
30/6/13
72
11
8
30
Cám ơn bác nhé. Em làm dịch vụ ở đây, tới trung tâm ở đường Trường Chinh chụp hình hẳn hoi rồi mà đã 3 tháng nay o có thông tin gì. Bằng e còn đúng tháng nữa là đủ 3 tháng hết hạn. Nên em mới lo. Em đang nhờ hỏi xem thế nào o chắc em phải đòi lại tiền rồi bay ra HN đổi bằng vậy, tốn kém và mất tg quá :(

Hạng B2
18/5/07
371
310
63
Cám ơn bác nhé. Em làm dịch vụ ở đây, tới trung tâm ở đường Trường Chinh chụp hình hẳn hoi rồi mà đã 3 tháng nay o có thông tin gì. Bằng e còn đúng tháng nữa là đủ 3 tháng hết hạn. Nên em mới lo. Em đang nhờ hỏi xem thế nào o chắc em phải đòi lại tiền rồi bay ra HN đổi bằng vậy, tốn kém và mất tg quá :(

Họ phải có giấy hẹn chứ, bác cứ cộng ngày trả kết quả thêm 10 ngày nữa là chắc chắn có (chị trả kết quả nói với em như vậy).

Hạng B1
30/6/13
72
11
8
30
Họ phải có giấy hẹn chứ, bác cứ cộng ngày trả kết quả thêm 10 ngày nữa là chắc chắn có (chị trả kết quả nói với em như vậy).

vấn đề là o có gấy hẹn gì nên em mới lo. Em đang chờ hỏi xem thế nào bác ạ. Họ nói đã gửi hs nhà e ra hà nội rồi, thế quái nào mà tới giờ gần 100 ngày vẫn ko có hồi âm. Em có cảm giác như mình đang bi lừa.

Hạng B1
30/6/13
72
11
8
30
Bác cho em hỏi chỗ bác làm được không ? Bằng em hết hạn 28/4. Nếu em xúc tiến làm bây giờ thì chắc còn kịp. Cám ơn bác nhiều ạ.

Tập Lái
16/5/10
23
44
43
TPHCM
giaypheplaixe.com
Bác nói sao chứ phải có giấy hẹn chứ
Bác hỏi thử dịch vụ Bác nhờ làm cho xem cái biên nhận của SGTVT - Nếu đã quá ngày hẹn trong biên nhận , Bác nên cầm trực tiếp biên nhận đó vào Bộ phận trả kết quả của SGTVT (nơi Bác chụp hình) mà hỏi cho chắc
Nhiều trường hợp phải hết gần 4 tháng mới có (hiếm xảy ra nhưng có)
Có Bác hiện tại hẹn 4 tháng đây nè :

http://www.otosaigon.com/threads/do...cho-do-co-kham-suc-khoe-luon-khong-a.8576685/

Nếu có Giấy hẹn của SGTVT TPHCM + Bác chắc chắn Hồ sơ lúc trước Bác thi đàng hoàng (thật) =>>> 100% Bác sẽ được cấp mới

Hạng B1
30/6/13
72
11
8
30
Bác nói sao chứ phải có giấy hẹn chứ
Bác hỏi thử dịch vụ Bác nhờ làm cho xem cái biên nhận của SGTVT - Nếu đã quá ngày hẹn trong biên nhận , Bác nên cầm trực tiếp biên nhận đó vào Bộ phận trả kết quả của SGTVT (nơi Bác chụp hình) mà hỏi cho chắc
Nhiều trường hợp phải hết gần 4 tháng mới có (hiếm xảy ra nhưng có)
Có Bác hiện tại hẹn 4 tháng đây nè :

http://www.otosaigon.com/threads/do...cho-do-co-kham-suc-khoe-luon-khong-a.8576685/

Nếu có Giấy hẹn của SGTVT TPHCM + Bác chắc chắn Hồ sơ lúc trước Bác thi đàng hoàng (thật) =>>> 100% Bác sẽ được cấp mới

Cảm ơn bác, em cũng nghĩ thế. Vấn đề đây là người cùng cơ quan chồng em nhờ qua 1 bà em còn chả biết mặt bà ý thế nào.
3 tháng trước em tới trung tâm dạy lái xe ở đường Trường Chinh chờ chụp ảnh, ghi đàng hoàng địa chỉ và hộ khẩu rồi. Họ hẹn 1 đến 2 tháng là xong. Nhưng chỉ nói miệng thế và không hề có 1 giấy tờ nào hết. Em đã tra hỏi thì ông kia nói bà làm hồ sơ cho nhà em bảo đã chuyển ra Hà Nội xác minh rồi chưa thấy hồi âm về SG.Họ nói sẽ gửi qua mail bản scan giấy hẹn cho nhà em, em chưa thấy. Em đang chờ, có gì em sẽ scan và chụp lên cho bác xem xem có giống kểu mẫu bác nhận được không nhé. Cám ơn bác ạ.