Hạng B2
28/3/10
147
3
18
chào các bác. Em ở Bình Dương cuối tuần này em tính chở đồ xuống cho đứa cháu ở trọ dưới TP. Đồ đạt thì em dự tính sẽ chất gọn trong xe, tuy nhiên còn cái nệm gấp làm 3 khúc là không nhét được vô xe nên em tính để trên nóc xe buộc chặc lại. Không biết để như vậy có ổn ko? các xxx có vịn mấy vụ này ko? thanks các bác nhiều

Hạng D
10/10/09
4.178
720
113
Hên xui!
Gặp mấy anh xxx dễ tính hoặc đang no thì các anh ấy bỏ qua.
Xui mà gặp phải anh xxxx nào đang đói thì anh ấy chiểu theo luật anh ấy bắt.
Lúc đó bác tự xử lý trong vòng 3 nốt nhạc.Nốt thứ nhất là làm việc nhanh,Nốt thứ 2 là nhận BB và nốt thứ 3 là to tiếng cãi cùn.

Hạng B2
2/2/12
147
0
0
102
em nghĩ là được vì lúc trước em có cột 4 bao rau cải chở từ Thiền viện Trúc Lâm Phụng Hoàng trên Đà Lạt xuống thiền viện Chân Pháp ở Định Quán mà không sao hết, bác gập làm 3 cột chặt lên baga mui em nghĩ không sao

Hạng D
30/9/10
1.166
339
83
Tụi xxx kg có gì còn kiếm cớ phạt huống chi bác làm vậy chẳng khác nào là nâng chiều cao xe , gắn cản inox cũng bị phạt vì tăng chiều dài xe, nói chung hên xui tùy thuộc vào lương tâm và tâm trạng của thằng xxx.

Last edited by a moderator:
Hạng D
4/11/07
2.961
28
38
53
Em thấy dịp tết vừa rồi đi chơi nhiều bác chở đồ trên baga mui xe lắm. Đi thì hên xui bác ah. MẤy Xxx nào đói quá thì mới thổi vô thôi, còn không thì để cho đi vì lỗi như vậy đâu cò gì nặng lắm mà lại bắt bẻ làm gì!

Hạng B2
28/3/10
147
3
18
thanks các bác. Kiểu này chắc hên xui thôi. Mà ko bít nếu bị vịn XXX sẽ qui vô tội ji vậy các bác? em nghĩ để trên mui xe buộc chặt lại cũng đâu có ảnh hưởng tới giao thông đâu?

Hạng B2
2/1/12
155
21
18
49
459 Trần Hưng Đạo Q.1
beheomap nói:
thanks các bác. Kiểu này chắc hên xui thôi. <span style=""color: #ff0000;"">Mà ko bít nếu bị vịn XXX sẽ qui vô tội ji vậy các bác?</span> em nghĩ để trên mui xe buộc chặt lại cũng đâu có ảnh hưởng tới giao thông đâu?
Thứ 1: trong luật ko cho phép chở hàng hóa trên mui xe.
Thứ 2:
Tại Khoản 3 Điều 18 Thông tư số 07/2010/ TT-BGTVT ngày 11/02/2010 của Bộ Giao thông vận tải Quy định về tải trọng, khổ giới hạn của đường bộ; vận chuyển hàng siêu trường, siêu trọng; giới hạn hàng hóa trên phương tiện giao thông đường bộ khi tham gia giao thông trên đường bộ quy định như sau :
“<span style=""color: #ff0000;""> Xe chở khách không được phép xếp hàng hóa, hành lý nhô ra quá kích thước bao ngoài của xe</span> ’’.
Vì vậy, xe ô tô du lịch 7 chỗ có gắn baga mui nói trên chỉ được xếp hành lý, hàng hóa trong phạm vi giới hạn kích thước bao ngoài của xe ( được ghi trong sổ kiểm định an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường phương tiện cơ giới đường bộ ).

Last edited by a moderator:
Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Nệm gấp 3, bác thử cách này (sedan): Chiều ngang nệm 1.6 và dày 0,25, bác gập hàng ghế sau, cho nó chui thằng ra sau cốp, còn lại 1/2 thì trong xe.

Hạng D
5/4/10
1.565
14
38
mấy ngày tết vừa qua em đi đường thấy xe 4B chở hành lý để trên baga mui nhiều vô thiên lủng luôn không biết là có ai bị xxx chặn phạt không ta.