Tập Lái
12/4/21
1
1
1
34

*Ảnh minh họa

Em mới mang xe Ford Ranger ngoài Bắc vào để phục vụ công việc. Em mới vào đây nên không rành lắm. Em xin 1 vài địa chỉ gara sửa xe, chuyên về bán tải càng tốt có tâm, tay nghề ổn để em mang xe sửa chữa nhé. Chứ vào hãng em không ham lắm.

Em xin cám ơn

Last edited by a moderator:
  • Haha
Reactions: Quocdp
Hạng B2
2/9/19
296
204
43
49
Bác OSer nào ở Biên hoà, thì vào chỉ giúp bác ấy nhé. ( xl bac, e ở tỉnh khác nên hok giúp đc )

Hạng C
11/3/16
907
1.253
93
32
Sửa gì.? hay làm máy đồng nguyên con?
bảo dưỡng định kỳ theo các hạng mục như hãng đề xuất ạ.các mốc lớn lớn 40k 80k 120k ấy ạ
nhiều chỗ chỉ thay ba cái lọc rồi nhớt là hết,nhiều chỗ dc nhiều hơn nhưng còn thiếu 1,2 mục
có chỗ nào làm dc như hãng mà uy tín ko nhỉ
chứ vào hãng nó kê ba cái linh tinh,bảo dưỡng mốc 40k mà 9 triệu .chả hư cái gì cả.(xe em cx5)

Hạng C
14/7/19
847
31.094
96
bảo dưỡng định kỳ theo các hạng mục như hãng đề xuất ạ.các mốc lớn lớn 40k 80k 120k ấy ạ
nhiều chỗ chỉ thay ba cái lọc rồi nhớt là hết,nhiều chỗ dc nhiều hơn nhưng còn thiếu 1,2 mục
có chỗ nào làm dc như hãng mà uy tín ko nhỉ
chứ vào hãng nó kê ba cái linh tinh,bảo dưỡng mốc 40k mà 9 triệu .chả hư cái gì cả.(xe em cx5)
Ko có kn như bạn thì ra gara ngoài lưu ý sau.
Gara ngoài họ rất ngại tự ý bảo dưởng như hãng. ngĩa là bạn phải yêu cầu làm gì gì gì họ sẻ kiểm tra và làm.
VD: đem xe vô gara ngoài bạn yêu cầu, Thắng kêu quá kiểm tra cho tôi, họ sẻ mở ra rồi báo tình trạng thắng của bạn. Là còn xài dc hay chai hay thế nào nào nào.... Và bạn đồng ý thay họ cũng sẻ nói có nhìu loại và báo giá, tùy bạn chọn.
yêu cầu kiểm tra gì họ làm đó, chứ ko như hãng tự nhiên mốc 80k km thay 4 cây phuột, thay bố thắng dù phuột ko xì dầu, bố thắng vẫn ăn đều. vậy tại sao phải thay.???

Nếu ở trung tâm BH đem vô gara Thanh. từ ngã 5 biên hùng đi vô hướng Ga xe lữa ( 200m) bên tay trái.
Nếu thích chổ khác thì chân cầu vược hóa an bờ kè, gara Tấn hải.( gara này chuyên đồng sơn đẹp) máy móc gầm làm cũng ok.

Hạng C
14/7/19
847
31.094
96
(xe em cx5)
2 gara trên bạn vô thấy có cả mẹc bim, và vô số xe cao cấp bỏ làm. Mà phần đông tai nạn chứ xe mới sdụng 5-7 năm đâu hư lớn dc.
Nếu thích bảo dưởng kiểm tra như hãng thì bôi giá, đưa cái list đó cho gara họ sẻ tư vấn bạn.

Hạng B2
30/7/15
208
163
43
36
2 gara trên bạn vô thấy có cả mẹc bim, và vô số xe cao cấp bỏ làm. Mà phần đông tai nạn chứ xe mới sdụng 5-7 năm đâu hư lớn dc.
Nếu thích bảo dưởng kiểm tra như hãng thì bôi giá, đưa cái list đó cho gara họ sẻ tư vấn bạn.
Z1 auto center được ko anh