Hạng B1
17/6/18
82
26
8
ibaohiem.vn
Hi các bác, Phòng em 15 người dự định giữa tháng sau đi du lịch Cát Bà 3 ngày 2 đêm. Đi thứ 6, về chủ nhật.
Có bác nào đã từng đi Cát Bà, review giúp em là ở đó có quán nào ăn/ coffe nào giá cả ok, vệ sinh và đồ ăn ổn ạ.
Có 2 buổi tối, bên em tự tổ chức đi ăn ngoài khách sạn mình đã đặt nên muốn tham khảo ý kiến của các bác. Chợ hải sản ở đó thì họ có nói thách nhiều không ạ. Và có cần mang thêm đồ ăn vặt ra đó ko, hay ở trên đấy cũng có siêu thị mini giá cũng như đất liền mà ko phải giá cắt cổ.
Thanks các bác !!!

Tập Lái
11/11/15
46
2
13
43
nhiều người như thế bác nên đặt phòng nghỉ chân trước nhé vì cũng có lần e đến đó không đủ phòng

• Like
Reactions: ibaohiem
Hạng B1
17/6/18
82
26
8
ibaohiem.vn
nhiều người như thế bác nên đặt phòng nghỉ chân trước nhé vì cũng có lần e đến đó không đủ phòng
Vâng. Bên em đã đặt tour rồi ạ. Thấy bảo cuối tuần dịp này đông lắm nên đặt trước hơn 1 tháng cho chắc ăn về phòng. Nhưng báo với tour là xin 2 buổi tối là ăn ngoài cho thoải mái. 1 bữa là ăn nhà hàng, 1 bữa tự đi chợ hải sản, mua đồ về tự nướng ở bãi biển luôn.
Mà mọi người cũng chưa ai tới đó bao giờ nên không biết chỗ nào giá cả, dịch vụ ổn.

Tập Lái
3/8/18
3
0
1
Việt Nam
Bác dự định đi ngày nào, đi mỗi Cát Bà hay có ghé qua Hạ Long không ạ?
Hi các bác, Phòng em 15 người dự định giữa tháng sau đi du lịch Cát Bà 3 ngày 2 đêm. Đi thứ 6, về chủ nhật.
Có bác nào đã từng đi Cát Bà, review giúp em là ở đó có quán nào ăn/ coffe nào giá cả ok, vệ sinh và đồ ăn ổn ạ.
Có 2 buổi tối, bên em tự tổ chức đi ăn ngoài khách sạn mình đã đặt nên muốn tham khảo ý kiến của các bác. Chợ hải sản ở đó thì họ có nói thách nhiều không ạ. Và có cần mang thêm đồ ăn vặt ra đó ko, hay ở trên đấy cũng có siêu thị mini giá cũng như đất liền mà ko phải giá cắt cổ.
Thanks các bác !!!

Hạng B1
17/6/18
82
26
8
ibaohiem.vn
Bác dự định đi ngày nào, đi mỗi Cát Bà hay có ghé qua Hạ Long không ạ?
hi, em đi 10 -12/8 đây bác ơi. Tình hình chỉ lo mưa bão phải nằm trong khách sạn ngủ thì buồn lắm. Phòng em đặt đi cát bà thôi bác ah

Tập Lái
3/8/18
3
0
1
Việt Nam
Cuối tuần giá 490k/phòng 4 chiến sĩ, hướng biển, trung tâm tiện đi lại. Phòng của bên Dream, Phương Phương. Bác thích thì em gửi ảnh, em hay đặt cho khách đi vừa rồi. Nếu ưng phòng thì em đặt cho bác.
Nói chung giờ đi Cát Bà cũng không đông quá nữa, nhưng lướt sóng thì hên xui bác ạ vừa tan bão mà :)
Chúc bác có chuyến đi vui vẻ.
hi, em đi 10 -12/8 đây bác ơi. Tình hình chỉ lo mưa bão phải nằm trong khách sạn ngủ thì buồn lắm. Phòng em đặt đi cát bà thôi bác ah

Hạng B1
17/6/18
82
26
8
ibaohiem.vn
Em đặt được phòng rồi bác ah. Ở khách sạn đó họ yêu cầu phải ăn tại đó luôn nhưng em xin được 2 bữa tối tự ra ngoài ăn. 1 bữa định tổ chức nướng BBQ tại bãi biển, 1 bữa tự ra ngoài tìm nhà hàng nào ngon, bổ, rẻ để thưởng thức nữa. Mà mình cũng chưa đi bao giờ nên ko biết giá cả thế nào.

Hạng B1
17/6/18
82
26
8
ibaohiem.vn
Cuối tuần giá 490k/phòng 4 chiến sĩ, hướng biển, trung tâm tiện đi lại. Phòng của bên Dream, Phương Phương. Bác thích thì em gửi ảnh, em hay đặt cho khách đi vừa rồi. Nếu ưng phòng thì em đặt cho bác.
Nói chung giờ đi Cát Bà cũng không đông quá nữa, nhưng lướt sóng thì hên xui bác ạ vừa tan bão mà :)
Chúc bác có chuyến đi vui vẻ.
hi em đặt được phòng rồi bác ạ. Thấy mọi ng bảo phải đặt trước 1 tháng ko lại hết phòng hoặc hét giá nên cũng phải lo trước. Em xin được 2 bữa tối ăn ngoài cho cả đoàn để thưởng thức bên ngoài cho biết. em đặt theo tour. Đi đông mà cái gì cũng tự tổ chức ăn uống thì hơi mệt. có 2 bữa thôi mà em vẫn lóng ngóng. Giá bác cũng tốt quá. bác làm bên công ty du lịch ạ.

Tập Lái
17/8/18
3
2
3
37
Chủ top review chi tiết cảm nhận về Cát Bà cho mọi người có thêm kinh nghiệm với ạ.

• Like
Reactions: ibaohiem
Hạng B1
17/6/18
82
26
8
ibaohiem.vn
Và em đã kết thúc 1 chuyến đi khá tốt đẹp 3 ngày 10,11,12/8/2018 xong.
Em xin chia sẻ lại cho các bác tham khảo:
Phòng em đi theo đoàn 22 người. Đã được bên tour đặt ở tại Khách sạn Hương Cảng ( khách sạn 2 sao) khá sạch sẽ, đối diện với biển luôn. Địa chỉ tại: 202 Đường 1/4 nhé. Đồ ăn là 150k/ bữa/ người. cũng khá ok cho cả đoàn. Khách sạn đó có 8 tầng, các bác có thể tham khảo. Em quen bạn làm tour nên cũng được tư vấn cho 1 số khách sạn ở đó. Được cái sau chuyến đi mọi người hài lòng về khách sạn (2 sao) này.
- ở đó đi lại bằng xe điện, cứ 10k/ lượt/ người. xe đạp đôi là 50k/ xe, trả trước 12h đêm.
- Có ngay siêu thị T mart tại đối diện với cổng trào Cát Bà, ngay cạnh đường Núi Ngọc ( em quên mất số nhà), cũng ngay trên mặt đường 1/4., giá thành hợp lí hơn so với các cửa hàng tạp hóa nhỏ khác. Ngay trước siêu thị có quán trà sữa giá cả tầm 30k, khá OK. Có cả royal tea là 50k/ cốc. Cafe thì tầm 25-35k.
- Nhớ là đừng nghe mấy bố lái xe điện bảo là ko nên mua ở chợ Cát Bà mà phải ra chợ đầu mối nếu đi vào buổi chiều nhé. Em bị ngu 1 lần rồi. Họ chở ra chỗ chợ đầu mối, nói từ đầu mối cho oai chứ đó toàn là nhà hàng bè nổi trên sông, đồ đắt gấp 2,3 lần ngoài chợ. Sau đó ra chợ Cát Bà hải sản đồ gì cũng có. Chợ ấy bán cả ngày, chỉ là chiều đồ ít hơn lúc sáng ít thôi nhưng vẫn đầy. Hôm đó em đi 2h chiều, ông lái xe điện dám bảo là chợ Cát Bà chỉ còn đồ khô buổi chiều thôi, còn muốn mua đồ tươi thì phải đi sáng. Giá ở chợ Cát Bà cũng ko nói thách nhiều đâu ạ. Các bác nhớ mua 1 chai nước lọc 500ml mang đi để thử cân xem đúng ko nhé.
- Em đã mua sẵn hết đồ dùng 1 lần và bạt định cho cả đoàn 1 buổi tối tự ngồi nướng trên bãi biển cho thơ mộng và ca hát đến đêm. Cơ mà tại Cát Bà chỉ được mỗi bãi tắm Tùng Thu là được phép tổ chức teen bãi biển như vậy. Vì bãi đó mới có bãi cát dài. Còn 3 bãi cát cò 1,2,3 thì không được tổ chức. Mà bãi Tùng Thu thì có 1 nhà thầu riêng bãi đó và thuê chỗ ngồi tổ chức cho đoàn em hết 1,3 triệu. Họ cho mượn bếp nướng, có bàn và điện. Mình tự kê bàn, đồ đạc. Nếu muốn mượn bát, đũa thì ở đó họ có luôn nhé ( nhưng xong fai tự rửa, trả trước 11h đêm). Cái đấy chỉ vui thôi chứ tính ra còn đắt hơn đi ăn nhà hàng ạ. Nhược điểm tiếp xúc với bên nhà thầu bãi đó là vớ 1 bà chủ quán gắt như mắm tôm.
- 1 bữa tối còn lại em đặt ăn tại nhà hàng Mona Restaurant tại 180 Đ. 1/4, anh chủ rất thân thiện và dễ tính. Giá thành khá rẻ. em đặt ăn lẩu cho 22 người hết có 3830k. Còn rượu và nước ngọt em đã mua sẵn tại siêu thị Tmart trên cho rẻ. Họ ko tính thêm công phục vụ tiền rượu, bia đâu ạ. Tiền đá thì họ tính thêm là 30k thôi.
Tầng 4 là tầng thượng quán đó là nơi cafe - ca nhạc giá thành rất hợp lí. Được nghe toàn tây đánh đàn, hát nhạc sống cho ta nghe các bác nhé.
Vi diệu nhất là quán New Good Bar tại 222 Đ. 1/4. Ở trên tầng 3. Đồ uống thì như quán cafe mà được phiêu theo nhạc hết sẩy. Anh DJ Tây mix nhạc xập xình, nhạc vừa phải ko nhạc inh tai như bar kia đâu ạ. Mọi người cùng nhảy với nhau khá thoải mái, Chỗ này chủ yếu khách tây đến ạ. ( Ví dụ: nước cam vắt 50k, sinh tố chuối 40k, Bia Saigon 25k, Mojito 90k mà còn mua 1 tặng 1...). Mà cơ bản là ko có đóng kín cửa, mà gió mát lồng lộn nên ko bị cảm giác bí, khó chịu.
- Tắm thì hiện tại bãi cát cò 2 đang sửa chữa nên chỉ được tắm tại bãi cát cò 1 và bãi cát cò 3. Và bãi 3 thì rộng hơn bãi 1. Nước rất trong xanh và sóng to. Có thêm trò chơi mạo hiểm (100k/ người/ lượt) là mọi người ngồi trên thuyền phao cho cano kéo chạy trên vịnh, cảm giác khá yomost nhất là lúc họ cố tình lật thuyền cho tất cả mọi người ngã hết xuống nước giữa vịnh. Tất nhiên là tất cả đều được mặc áo phao.
Đoàn đi đông nên đặt theo tour cho dễ. Và mọi chi phí cũng cần giá thành hợp lí để quan trọng là cả đoàn đều đáp ứng được, cùng nhau đi cho vui. Nhưng xin được ăn ngoài 1,2 bữa ngoài cho thoải mái. Và phải nói ngay ban đầu cho tour để họ đàm phán chứ ko thì khách sạn fai yêu cầu mình ăn ở tại khách sạn đó luôn nhé.
Bác nào có thêm kinh nghiệm gì thì chia sẻ cho a,e dự định đi Cát Bà sau này học hỏi nhé.