Tập Lái
6/9/16
6
0
1
32
Cho em xin ý kiến về các sản phẩm xịt nano cho kính xe hơi

Chào các bác, em muốn tìm hiểu một sản phẩm phủ nano cho kính xe (Nano Glass Coating) cho hai con: Toyota Fortuner và Kia Morning nhà em. Các bác đã dùng qua chưa cho em xin cảm nhận. Cám ơn các bác. [pagebreak][/pagebreak]

Last edited by a moderator:
Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Em có dùng qua một số sản phẩm, nhưng đều có cảm giác là khi đi đêm thì kính trước hơi nhòe, không nhìn rõ như khi để kính tự nhiên (chưa kể gạt nước bị rít). Nên hiện giờ chỉ dùng sáp Glaco (Japan) cho kính hậu, kính sau và các kính cửa, còn kính trước không dùng gì cả chỉ thường xuyên lau bằng glass cleaner mà thôi.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
28/7/16
1.692
2.428
113
Em có dùng qua một số sản phẩm, nhưng đều có cảm giác là khi đi đêm thì kính trước hơi nhòe, không nhìn rõ như khi để kính tự nhiên (chưa kể gạt nước bị rít). Nên hiện giờ chỉ dùng sáp Glaco (Japan) cho kính hậu, kình sau và các kính cửa, còn kính trước không dùng gì cả chỉ thường xuyên lau bằng glass cleaner mà thôi.
Em cũng nghĩ ko nên xài cho kính chắn gió.

Hạng F
16/7/15
6.295
25.133
113
xe em hơn 1 năm trôi qua (muốn hết 2 mùa mưa rồi)... mà giờ vẫn còn kêu két két khi gạt... @@

• Like
Reactions: Pit_Stop
Hạng D
8/5/16
2.226
5.955
113
chào các bác. Em muốn tìm sp nano nào tốt để xịt lên kính xem kia morning và fortuner nhà em ah. Bác nào có kinh nghiệm sử dụng qua thì cho em biết với. Em cám ơn ah.

Ý bác chủ là hoá chất tạo hiệu ứng lá sen ah?

• Like
Reactions: Cuongthai2504
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Mình cũng được chào mời nhiều lần phủ nano cả xe, cả kính lái nhưng không phủ. Riêng kính (kính lái, gương hậu, kính cửa sổ bên tài và bên phụ) mình dùng Glass Cleaner vào mùa mưa thôi thấy cũng OK, 2 năm hết 1 bình. Còn thân xe mình dùng chai xịt wax hiệu con rùa hoặc 3M thấy bảo vệ sơn xe cũng OK.

Hạng B2
2/2/17
351
690
93
37
Phủ nano kính mình dùng qua nhiều loại, nhưng cuối cùng chỉ dùng Glaco cho 2 kính hậu (loại Mirror Zero) và Glaco Roll On cho 2 kính bên.
Kính lái ko nên xài phủ nano.

• Like
Reactions: nta139