Hạng F
16/7/15
6.292
24.870
113
Phủ xong bác sẽ ân hận vì kính sẽ nhòe, gạt mưa kêu ken két, 3 đến 4 năm mới hết
gạt mưa cũ, gần tã thì lại không kêu; :D (vì nó có gạt được bao nhiêu đâu); em làm cặp bosch mới lắp vô thì nó kêu như đúng rồi (gạt tầm 10-15p sau là bắt đầu kêu) @@

• Like
Reactions: Minhox
Hạng C
22/9/12
648
246
43
tp hcm
chào bác ! mình đã sử dụng loại Gluco extra của nhật cho 2 xe morning và Fortuner kết quả cũng rất tốt

Hạng D
5/7/16
1.950
13.673
113
gạt mưa cũ, gần tã thì lại không kêu; :D (vì nó có gạt được bao nhiêu đâu); em làm cặp bosch mới lắp vô thì nó kêu như đúng rồi (gạt tầm 10-15p sau là bắt đầu kêu) @@

bosch bác mua là có xương hay ko xương?

Hạng B1
3/9/15
54
33
18
47
Dùng thử thằng này đi bác. Em dùng thấy ok, trời mưa lam râm khỏi gạt cũng thấy đường chạy luôn. Mà cũng không thấy tình trạng rít kính khi gạt nước. Ban đêm nhìn trong veo

Attachments

Hạng B2
9/9/13
120
177
43
Sử dụng cho 2 gương hậu ok, còn kính lái trước và sau không nên nha bác. Em bị rồi, nó chỉ là lớp phủ, sau thời gian đầu sẽ có hiện tượng "đốm, rỗ" do lão hóa, bong tróc không đều do cần gạt hoạt động (soi kỹ mới thấy) gây lòe tầm nhìn và tiếng rít của cần gạt mưa :D muốn tẩy bỏ cũng hết cũng được, phải chờ thời gian dài :eek:

Hạng B2
21/12/15
117
85
28
39
TPHCM
Sử dụng nano thì các bác cũng phải cẩn thận ko thì xước kính nha xe em bị mới mua phủ nano lên sau vài lần rửa thì bị tình trạng xước lông mèo tưởng lớp nano nó bị tróc em mua chai tẩy nano về tẩy sạch hết nhưng nó vẫn trầy nha

• Like
Reactions: Vãi mod
9/5/16
4.028
4.173
113
Bình Phước
Các bác trên này đều nói là bị nhòe và kêu ken két, chắc các bác phủ lâu rồi. Năm ngoái em có xài cho xe em, phủ xong nếu mà gạt mưa sẽ cảm nhận như có một lớp đệm trên kính lái, nước gạt đi rất êm và tạo hiệu ứng lá môn. Tuy nhiên xe em 3 tài chạy nên 2 tài kia (papa, anh trai) không biết cứ xài gạt nước hoài làm cho mòn dần lớp nano . Em bực quá không phủ nữa, nói chung chơi loại này khá tốn kém, bảo hành 3 tháng, mổi lần làm 500k. Tuy nhiên đi mưa kính luôn trong vắt, nước lăn đều trên bề mặt kính.
P/s: cái này phải mang ra thợ làm, nếu mà bề mặt kính không sạch, không nhẵn, không bóng thì phủ nano lên là một cực hình khi vận hành. nó sẽ làm cho bề mặt kính mấp mô hơn là không xài. Phải đánh bóng kính lái 3 bước trước khi phủ nano.
https://www.facebook.com/lylamphong/videos/1150249808398789/ đây là video em quay lại hồi mới phủ đi trời mưa lớn.

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Các bác trên này đều nói là bị nhòe và kêu ken két, chắc các bác phủ lâu rồi. Năm ngoái em có xài cho xe em, phủ xong nếu mà gạt mưa sẽ cảm nhận như có một lớp đệm trên kính lái, nước gạt đi rất êm và tạo hiệu ứng lá môn. Tuy nhiên xe em 3 tài chạy nên 2 tài kia (papa, anh trai) không biết cứ xài gạt nước hoài làm cho mòn dần lớp nano . Em bực quá không phủ nữa, nói chung chơi loại này khá tốn kém, bảo hành 3 tháng, mổi lần làm 500k. Tuy nhiên đi mưa kính luôn trong vắt, nước lăn đều trên bề mặt kính.
P/s: cái này phải mang ra thợ làm, nếu mà bề mặt kính không sạch, không nhẵn, không bóng thì phủ nano lên là một cực hình khi vận hành. nó sẽ làm cho bề mặt kính mấp mô hơn là không xài. Phải đánh bóng kính lái 3 bước trước khi phủ nano.
https://www.facebook.com/lylamphong/videos/1150249808398789/ đây là video em quay lại hồi mới phủ đi trời mưa lớn.
Chạy càng nhanh (trên 60km/h) thì nước càng tự trôi nhanh không cần gạt nước, cái này đúng rồi. Tuy nhiên khi chạy buổi tối có đèn xe ngược chiều, em có cảm giác kính lái hấp thụ ánh sáng và bị nhòe đi - không nhìn rõ như trước khi phủ nano. Không biết bác có bị hiện tượng này?

Tomb Raider
29/6/17
1.958
35.922
113
Mình cũng được chào mời nhiều lần phủ nano cả xe, cả kính lái nhưng không phủ. Riêng kính (kính lái, gương hậu, kính cửa sổ bên tài và bên phụ) mình dùng Glass Cleaner vào mùa mưa thôi thấy cũng OK, 2 năm hết 1 bình. Còn thân xe mình dùng chai xịt wax hiệu con rùa hoặc 3M thấy bảo vệ sơn xe cũng OK.

Cho xin link đi bác