Tập Lái
23/9/13
9
3
3
Chào các bác! Tết tây này em cùng gia đình nhỏ đi đảo Nam Du, Định đi xe xuống bến tàu Rạch Giá rồi gởi xe đi đảo. Vì lần đầu đi đến đây nên không biết chổ gởi xe tại bến tàu hay có bãi xe nào, Tìm trên diễn đàn và anh Google nhưng không thấy thông tin. Rất mong các bác tư vấn. Chân thành cảm ơn.

Hạng D
22/12/09
3.133
18.131
113
Thái Bình
ngay cạnh bến tầu có một bãi rộng mái che nhé bác, em gửi nhanh thì 10k/phát( em chỉ dừng 15' đưa khách lên tầu là em vọt) còn qua đêm thì em chưa hỏi nhưng thấy nhiều xe gửi lại lắm. mua vé đi nam du nhớ đặt trước, dạo này đảo đang hot nên dân đi đông lắm.

Bác đi qua Rạch giá thì canh từ dốc cầu an hòa xuống khoảng 2km rẽ trái ở ngã ba lớn, đường rộng thênh thang( chính là khu lần biển) ra đến sát bờ biển thì rẽ phải, cứ theo con đường đẹp đó( 40km/h) là tới bến tầu( phải băng qua cây cầu sắt nữa) đừng đi đường nguyễn trung trực, đông xe máy lắm.

• Like
Reactions: kekin and khachuy
Tập Lái
23/9/13
9
3
3
Hôm qua xem topic tuyến đường SG- RG đọc một số thông tin của bác rất hữu ích. Hôm nay bác tư vấn em yên tâm rồi. Chân thành cảm ơn bác Sonk4 .

Hạng C
4/10/09
627
808
93
Chào các bác! Tết tây này em cùng gia đình nhỏ đi đảo Nam Du, Định đi xe xuống bến tàu Rạch Giá rồi gởi xe đi đảo. Vì lần đầu đi đến đây nên không biết chổ gởi xe tại bến tàu hay có bãi xe nào, Tìm trên diễn đàn và anh Google nhưng không thấy thông tin. Rất mong các bác tư vấn. Chân thành cảm ơn.
Đúng rồi đối diện bến tàu có bải gởi xe an toàn lắm, có mái che mình đi 16c gởi 1 đêm đến 12h hôm sau là 50k, cứ tính như KS vây đó. Qua 12h trưa là tính tiếp nha các bác.

Hạng C
17/1/11
728
286
63
Tới ngay bến tàu Phú quốc bác hỏi chỗ gửi xe oto người ta sẽ chỉ, muốn gửi bao nhiêu ngày cũng được.
E lac dân Rạch giá nhưng cũng chưa đi đảo Nam du, đợt này về sẽ đj cho biết.
Tới Rạch giá bác nhớ hỏi Chùa Ông Quan Đế, khu này bán đòi ăn sáng rất ngon với nhiều hàng bán: Bún cá tôm Rạch Giá, bánh ướt thịt nướng chả lụa, bánh hỏi heo quay, hủ tíu mì, cơm tấm miền tây...rất ngon và đáng để các bác ghé qua

• Like
Reactions: BXL
Tập Lái
23/9/13
9
3
3
Cảm ơn bác THANHKAP và bác Nghiason64 đã cho thêm thông tin.

Hạng C
2/9/11
538
388
63
Năm 2010 em đi Phú Quốc, gởi xe tại khu vực bến tàu, xe để trong nhà luôn nhe bác, mát mẻ và phí là 30.000 đồng/ngày đêm.
Bây giờ thì như thế nào thì em không biết.

Tập Lái
23/9/13
9
3
3
Lúc đầu cũng hơi lo vì chạy vòng kiếm chổ gởi xe sợ trể tàu. Do em đặt vé lúc 8h sáng và dự kiến đến bến tàu đúng giờ xuất phát luôn.Vậy là giờ em yên tâm chờ đến ngày lên đường ra Nam Du ngủ lều hehe. Cảm ơn các bác!