Hạng C
20/2/09
530
173
43
www.otosaigon.com
Chào các bác,
em có thắc mắc này xin các bác cùng thảo luận:
như các bác biết là các hãng thiết kế xe loại 7 chỗ (thường là SUV) thì hàng ghế sau (thứ 3) và hàng ghế thứ 2 có thể gập được bằng với mặt khoang sau để chở hàng hóa khi cần thiết nhưng luật VN mình lại ko cho chở hàng hóa trong khoang chở người ở các vị trí ghế ngồi.
vậy mong bác nào rành luật cho xin ý kiến để còn chiến đấu với xxx

Hạng D
4/11/16
1.807
3.973
113
Chào các bác,
em có thắc mắc này xin các bác cùng thảo luận:
như các bác biết là các hãng thiết kế xe loại 7 chỗ (thường là SUV) thì hàng ghế sau (thứ 3) và hàng ghế thứ 2 có thể gập được bằng với mặt khoang sau để chở hàng hóa khi cần thiết nhưng luật VN mình lại ko cho chở hàng hóa trong khoang chở người ở các vị trí ghế ngồi.
vậy mong bác nào rành luật cho xin ý kiến để còn chiến đấu với xxx
Luật nào quy định xe con không được xếp ghế chở hàng bác. Luật chỉ cấm xe chở khách không được chở hàng và xe chở hàng không được chở khách thôi. Xe con không thuộc của 2 loại trên nên không ảnh hưởng gì, đừng nghe xxx thuốc.

Hạng D
4/11/16
1.807
3.973
113
Theo Điểm đ, Khoản 3, Điều 23 của NĐ46/2016: Phạt tiền từ 500.000 đồng đến 800.000 đồng với lỗi: Sắp xếp chằng buộc hành lý, hàng hóa không bảo đảm an toàn; để rơi hành lý, hàng hóa trên xe xuống đường; để hàng hóa trong khoang chở hành khách
Xe con (cụ thể là 7c) không có khoang chở hành khách và khoang hàng hóa riêng biệt như xe khách nên không có căn cứ để phạt, miễn sao tổng khối lượng của xe khi chở hàng nhỏ hơn tổng khối lượng cho phép trong đăng kiểm. Chỉ cần lưu ý ràng buộc hàng chắc chắn để không bị xxx vịn lỗi này.

Hạng B2
17/9/11
165
128
43
khi bị bắt bác cứ hỏi mấy anh xxx thế nào là hàng hóa thế nào là đồ dùng

Tập Lái
11/3/17
14
22
3
45
Cái này cũng nên cẩn thận, xe ô tô con mà chạy Grab hay Uber hay chạy hợp đồng sẽ bị phạt nếu chở hàng hoá trong khoang hành khách. Còn dùng gia đình thì OK,không bị phạt.

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Theo Điểm đ, Khoản 3, Điều 23 của NĐ46/2016: Phạt tiền từ 500.000 đồng đến 800.000 đồng với lỗi: Sắp xếp chằng buộc hành lý, hàng hóa không bảo đảm an toàn; để rơi hành lý, hàng hóa trên xe xuống đường; để hàng hóa trong khoang chở hành khách
Xe con (cụ thể là 7c) không có khoang chở hành khách và khoang hàng hóa riêng biệt như xe khách nên không có căn cứ để phạt, miễn sao tổng khối lượng của xe khi chở hàng nhỏ hơn tổng khối lượng cho phép trong đăng kiểm. Chỉ cần lưu ý ràng buộc hàng chắc chắn để không bị xxx vịn lỗi này.
Cái này dành cho xe khách nhé. Đó thằng nào dám phạt bác chạy 4B cá nhân đó

• Like
Reactions: VNET
Hạng D
9/5/16
1.182
3.602
113
124
Trước em đi sedan chở hàng đầy xe (toàn tủ điện và thiết bị điện trong thùng cacton) đi suốt các tỉnh đông - tây nam bộ mà chả thấy ai dừng xe cả. Hôm tết 2015 em xuyên Việt trong xe đầy các loại vali, bị dừng trên cao tốc SG-DG do quá tốc độ đoạn trạm thu phí, xxx nhìn vào xe thấy hàng nhiều có hỏi về quê à? Có nói gì thêm đâu?