Hạng C
22/7/04
965
20
18
48
Mấy bữa nay, đang đi tìm xe cũ nên thấy em xe nào chạy qua cũng nghía một tý.
Em phát hiện ra một điều là, hồi này mấy em xe đuôi cụt (MPV, SUV) chất ít đồ trên baga nóc chạy vô tư (toàn biển số ngoại tỉnh, chắc đang xuyên Việt). Hỏi các bác lái xe CQ thì họ nói là lắp baga nóc đã bị hỏi thăm rồi chứ nói gì đến chất hàng lên.

Không biết có qui định giề mới không hay các chú *** hồi này xem TV thấy xe Tây chất cả canô, xe đạp lên nóc xe nên cũng ... tiến hóa cái đầu theo.

Các bác bình loạn thử xem tình hình như thế nào.
(lỡ em mua CD5 còn gắn thêm cái baga nóc cho giống SUV

RE: Chở hàng trên baga nóc có bị hỏi thăm???

Gắn chơi thì được nhưng đừng để cái gì trên đó Bác ơi, Luật còn vài điều không chặt chẽ , cho nên cũng khó khăn lắm, Tiếng Việt mình phong phú mà , em nghĩ không chở gì lên đó là tốt nhất . :D:DTránh phiền phức không đáng có

Tập Lái
14/3/05
18
0
0
56
TP.Hồ Chí Minh

Hồi tháng 4 tôi cũng đi xuyên Việt 1 chuyến bằng Ford Escape chất đồ lên baga cũng nhiều, nhưng đi suốt chặng đường không bị bác **** nào hỏi thăm cả, chỉ có 1 lần ở Thái Bình đang chạy ngon trớn, thì các bác ngoắc vô, đang còn ngỡ ngàng thì các bác ấy lại ngoắc cho đi. Do đó, tôi nghĩ việc chở hàng trên mui các bác **** không còn không còn làm khó mình nữa đâu. Hôm CN 29/5 vừa rồi đi từ Mũi Né về tôi thấy 1 bác chạy xe Zace chở thùng nước mắm & vài thứ linh tinh trên mui chạy vô tư về SG thấy có sao đâu, mặc dù hôm đó các bác **** ra đứng đường khá nhiều, mà chỉ thấy họ tó 01 chị cũng chạy Zace - chạy ẩu - lấn tuyến ở khúc qua Dầu Giây 01 đoạn thôi.
Vì vậy tôi nghĩ các bác vô tư đi, khi nào cần thì cứ chở, miễn sao buộc chặt, gói kỹ & đừng quá cồng kềnh là ok thôi.

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.130
113

Tui đã thông tư số 10/2003/TT-BCA của bộ Công an về vụ này rồi nhưng không có quy định rõ ràng lắm.
---------------------------------
3. Về hành vi vi phạm quy định về xếp hàng hoá trên phương tiện giao thông:
b) Xe ô tô khách chở hàng vượt quá kích thước bao ngoài của xe (điểm e khoản 4 Điều 28) được hiểu là xe ô tô chở khách xếp hàng hoá, hành lý nhô ra quá mặt ngoài của vỏ xe hoặc nhô quá chiều cao, chiều rộng, chiều dài của khung xếp hàng hoá, hành lý trên nóc xe (nếu loại xe có khung để hành lý trên nóc xe);
---------------------------------
Vì thế nếu quá cồng kềnh thì vẫn rất dễ bị vịn. Còn chỉ vài thứ lặt vặt và chằng buộc cẩn thận thì tôi nghĩ không vấn đề gì.

18/9/04
3.594
90.130
113

Trích đoạn: thich4banh

Hình như có qui định đâu đó là mỗi chiều không được vượt quá mấy chục % kích thước xe.

Theo quy định thì không được phép vượt quá kích thước bao ngoài của xe. Có du di thì chỉ ở chiều cao thôi.

Trích đoạn: tuandq

Trích đoạn: thich4banh

Hình như có qui định đâu đó là mỗi chiều không được vượt quá mấy chục % kích thước xe.

Theo quy định thì không được phép vượt quá kích thước bao ngoài của xe. Có du di thì chỉ ở chiều cao thôi.

Cũng khó nhỉ... chẳng biết thế nào mà lần !!???

Có 1 lần em chứng kiến ngay Ngã tư Hàng Xanh (hướng từ Cầu Saigon vào) em thấy mấy *** đang đứng cạnh 1 chiếc "Dô lỳ" chở mấy thùng giấy trên mui, Tài xế và mấy người trong xe đang lật đật lấy đồ trên mui xuống ... Hai *** đứng quanh xe xem ... Em nghi là bị cái vụ chở đồ trên mui xe đấy !!!:(:([8|]

18/9/04
3.594
90.130
113

Trích đoạn: nguyengia
Cũng khó nhỉ... chẳng biết thế nào mà lần !!???

Có 1 lần em chứng kiến ngay Ngã tư Hàng Xanh (hướng từ Cầu Saigon vào) em thấy mấy *** đang đứng cạnh 1 chiếc "Dô lỳ" chở mấy thùng giấy trên mui, Tài xế và mấy người trong xe đang lật đật lấy đồ trên mui xuống ... Hai *** đứng quanh xe xem ... Em nghi là bị cái vụ chở đồ trên mui xe đấy !!!:(:([8|]

Vụ này có thể bị phạt từ 300 đến 500 và đục 1 lỗ đấy. :( Tuy nhiên có một điều tôi đang thắc mắc, đó là tất cả các điều khoản kiểu này đều áp dụng cho xe chở khách. Nhưng không rõ xe gia đình có bị tính là xe chở khách không? Vụ này có bác nào ở trên OS này đã viết đơn kiến nghị CSGT Vũng Tàu áp dụng sai đối tượng, không biết vụ đó thế nào rồi nhỉ? Bác thông báo hộ tình hình với!

Last edited by a moderator:
Hạng C
15/9/04
518
311
73
HCM City
www.facebook.com

em nghe nói là mình được quyền chất đồ đạc lên nóc xe nhưng kích thước của đồ đạc phải trong một giới hạn nhất định kèm theo phải cố định đồ đạc sao cho an toàn nhất ... an toàn cho mình và người đi đường nữa

[8|]