Hỏi/Đáp Kỹ Thuật cho hỏi : dàn nóng máy lạnh

Tập Lái
20/1/07
7
0
0
- Xe mình bị xì ga lạnh, dem thợ xem nó nói bị xì cục nóng, phải thay 1.2 tr, các bác cho hỏi dàn nóng nào sài tốt. Xe của mình Nisan Bluebrird 1987

Hạng B2
1/8/05
228
5
18
56
Khu Qui Hoach Treo
RE: cho hỏi : dàn nóng máy lạnh

Không thể vá lại sao bác, 1t2 thi nhiều đấy.
bác thử đi nơi khác xem.
Mách bác 1 chỗ nhé: điện lạnh Phong phú, đương Cống Quynh, gần với Trần Hưng đạo. Chỗ đó làm việc uy tín, còn có vá được hay không thì em không biết. Con chim xanh của em cũng khám bệnh nóng lạnh ở đó.

Hạng B2
30/7/04
412
24
18
Sài Gòn

Bác đến A Đẩu (0903817366) trên đường Trần Phú (kế bên máy chổ bán hòm ấy). Tôi đã hàn cái dàn nóng ở đó rồi, chất lượng rất tốt, gần 1 năm rồi mà vấn rất lạnh.

Hoặc A Văn trên đường Công Hòa (vừa qua siêu thị, quẹo đầu xe lại đi về hướng lăng Cha Cả, ngay phía bên tay phải). Em cũng đã làm ở đây rồi OK lắm (nhưng có điều A Văn không hàn tại chổ mà đem đi chổ khác nên hơi lâu)

Tùy theo hiện trạng của dàn nóng bác như thế nào thì mới biết cần phải thay chưa. Nhưng theo tôi, nếu là 1,2Tr thì bác thay mới đi. (vá cũng vài trăm rồi) nhưng phải coi đó là hàng gì: Sanden (Singapore ) hay là hàng tàu.

Chừng nào vợ bác lạnh, nói cho AE mừng

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54

Có chút kinh nghiệm thế này để các bác chịu khó tìm đúng chỗ mà anh em tin tưởng giới thiệu, không cò kéo gì nhưng thực sự là muốn tẩy chay cái bọn làm láo thôi:

Hai tuần trước tui đến chỗ a Văn thì hơi đông xe, làm biếng chờ tui chạy ra tụi Đại Sĩ Phú ở đầu lăng (trước khi biết a Văn thì tui hay làm loanh quanh mấy chỗ ở đầu lăng này, năm trước cũng đã thay 1 giàn lạnh 1tr2 ở Công Thành) thì tụi nó tháo ngay giàn lạnh ra kiếm được 2 chỗ xì[:'(][:'(]rồi đòi thay luôn
với giá 1tr8 không bớt 1 xu, tui kêu đem hàn vì giàn này mới thay 1 năm và chỗ xì nằm ngay ngoài mép (tui nghi lúc tháo ra tụi nó chọc quá[8|]) tụi nó hậm hực đem đi hàn rồi 1 lát sau quay lại với 1 mớ lỗ khác bên trong.....grr```.Trong khi hàn tụi nó định vẽ thêm tui cái cuộn hút, bảo là nó hút yếu phải thay 250k. Về điện đóm thì tui nghĩ hoặc có hút hoặc đứt dây rồi không hút được nữa chứ cái khái niệm hút yếu này nghe không ổn...rồi lọc gas nữa muốn thay là tính thêm

Cảm thấy tụi này có vẻ không lương thiện quá mức cho phép nên không muốn cho tụi nó ăn thêm 1 đồng nào nữa, thà đem qua a Văn rồi muốn giá nào cũng được (dù sao cũng là đồng môn huynh đệ...hehhe)tui bèn bảo gắn lại vì không có tiền thay[8D][8D] Chỉ thay 2 sợi dây cu roa thôi,Thế mà tụi nó cũng quất tui 350k đấy

Đem qua chỗ a Văn, cũng thay cái giàn mới y như thế+lọc gas mà chỉ có 1tr250k:D:Dtuy có hơi đông khách nhưng có thể yên tâm để xe đó mà đi.....nhậu.....hehhe lại vui:D:D:D

O.S.P.D
20/4/05
1.879
104
48

Trích đoạn: pigeon

Đem qua chỗ a Văn, ...tuy có hơi đông khách nhưng có thể yên tâm để xe đó mà đi.....nhậu.....hehhe lại vui:D:D:D
Chỗ này tôi cũng vừa làm tháng trước,phần điện của máy lạnh,ok.