Tập Lái
23/3/16
7
2
3
39
Chẳng là mới sử dụng Con Mazda Cx5-2016 FL 1 thời gian ngắn (Trước đó mình đi con Toyota Altis 2.0V không có tình trạng như mình trình bày ở dưới đây) mới phát hiện ra việc cánh cửa của dòng này lúc đóng vào mạnh tay mới vào hẳn,nhưng khi mình mở cửa sau or cốp sau ra thì đóng với lực nhẹ là ok,chỉ khi đóng 1 cánh cửa bất kỳ lại (các cánh cửa kia đang đóng hết) là phải dùng lực mạnh hơn nhiều mới được mình có hỏi hãng ở địa phương mình đang ở nhưng chưa có câu trả lời.Không biết các bác đang sử dụng dòng Mazda CX5 có bị như vậy k và cách khắc phục như thế nào chỉ cho mình với?Thanks ae

Hạng D
16/8/07
1.902
607
113
53
Chỉ đóng 1 cánh thôi thì nghe đã hơn, hở thì nghe hông đã bằng.

• Like
Reactions: Mr.Kem
Tập Lái
23/3/16
7
2
3
39
QUOTE="thichmexe, post: 11952846, member: 23904"]Bình thường bác, do hở thì nhẹ, kín thì nặng[/QUOTE] Nhưng mà thấy 1 số dòng xe Toyota k bị như thế bác àh,k biết khắc phục như thế nào nhỉ

Hạng C
9/8/13
610
407
63
45
DSG VIETNAM
QUOTE="thichmexe, post: 11952846, member: 23904"]Bình thường bác, do hở thì nhẹ, kín thì nặng
Nhưng mà thấy 1 số dòng xe Toyota k bị như thế bác àh,k biết khắc phục như thế nào nhỉ[/QUOTE]
Ông anh rể mình mua cái Fortuner mới cũng bị như thế, k phải nó là rỗi độc quyền của CX5 đâu bác.

• Like
Reactions: Mr.Kem
Tập Lái
23/3/16
7
2
3
39
Thế ah,vậy chắc cái vụ này chịu rồi k có cách nào xử lý rồi,đang định hỏi bên ae hay làm nội thất xem có giúp gì được k:)

Tập Lái
7/4/16
8
6
3
34
cũng dễ hiểu thôi mà bác,khi các cửa còn lại đóng thì nó sẽ kín hơi,lúc bác đóng vào thì không khí ko thoát ra đc nên phải dùng lực mạnh hơn (áp suất không khí đẩy ra) ,còn khi mở 1 cửa ra thì không khí sẽ chui ra đó nên sẽ đóng nhẹ hơn
vậy nên có nhiều xe thiết kế lỗ bù hơi (như new sò) để không khí thoát ra ngoài vừa làm cho việc đóng cửa nhẹ hơn vừa giảm bớt đc tiếng"phập" khi đóng gạch...à nhầm khi đóng cửa ^^

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
23/3/16
7
2
3
39
Biết là vậy đó bác nhưng con mazda nó đúng nặng hơn khi đóng cửa so với 1 số con khác thật,thôi chịu khó nặng tay vậy:))

Tập Lái
24/2/16
8
1
3
35
chuyện bình thường vậy mà bác thắc mắc ah, khi có cánh cửa nào đó hoặc cốp mở bác đóng cửa, không khi bị ép và theo cánh cửa mở hoặc cốp ra ngoài nên thao tác bác nhẹ, ngược lại các cửa đều đóng hết bác em vào, bên trong xe kín thì nó dội lại nên bác phải cần 1 lực đủ mạnh để ép cửa vào.