Hạng B2
26/11/14
188
260
63
Ho Chi Minh City, Vietnam
Cách đây vài tuần, em chở cả nhà lên Phan Thiết chơi, đang bon bon ngon lành khoảng 50-60km/h thì có 1 em cún con mặt mày hớn hở bất ngờ phóng qua đường, em không đánh lái gấp mà cũng không đạp thốc phanh, chỉ kịp rà thắng và lách nhẹ cái để mong nó chui được qua gầm xe, ai dè cán lên luôn, cảm giác rợn người, nhìn qua gương thì thấy nó giãy giụa liếm liếm chân sau, cũng may không cán qua đầu, nhưng chắc cũng hết chạy nhảy nổi, cảm giác tội lỗi suốt quãng đường, mong cún con không sao

Hạng D
9/5/16
1.182
3.615
113
124
Em cũng một lần phang con Chó ở Đồng Nai, một lần phang con Gà ở Bến Tre. Cả hai lần đều phải sơn lại cản trước mà 2 con đó chả con nào bị sao, chỉ nghe ẳng và quác thôi

Hạng C
14/4/11
519
578
93
Chắc bác chủ ít chạy ở quê, đi đường quê bác gặp cảnh này hoài. Sedan bể cản trước vì chó là bình thường. Tùy tình huống mà bác quyết định buộc phải cán hay lách qua. Đang chạy 80km/h mà bác kêu lách thì cho em xin, nếu bác chấp nhận đổi mạng. Tất nhiên đã ôm vô lăng thì đâu ai muốn cán lên cái gì, dù là một cái nón hay khăn ai đó đánh rơi.

Hạng C
14/6/16
798
2.090
93
Tuyệt Tình Cốc
Chó mèo thì ko nói rùi..... Có lần em đi thì 1 anh Ngưu Ma Vương đi lù lù ngang lộ thế là chỉ kịp ngó kiếng hậu ko có xe đu đít rồi thắng nhủi đầu... nhường toàn bộ nguyên con đường cho đại ca ung dung từng bước sang đường!! Có anh bạn ngồi kế bên có nói đ/v trâu bò thắng dí sát nó quá là nó nhảy nguyên 1 con 300kg lên nắp capô xe lun à.....:)

Hạng C
7/4/13
866
625
93
Đối với chó mèo, đồng ý chúng ta cưng nhưng phải để nó trong nhà, hoặc ít nhất là nó ở trên lề. Đang chạy tốc độ cao vừa thắng vừa đánh lái dễ lật xe. Em rà thắng nhưng nếu nó không né mình thì kể như nó "ngu" em hốt. có 1 lần gà chạy qua đầu xe em, sao né có rà thắng nhưng nó vẫn qua, em hốt nó què chân luôn. Ngu thì chịu.
Đối với Bò và bê quá lớn đành phải dùng kỹ năng thắng và đánh lái nhẹ thôi vì trọng lượng nó quá lớn để hốt nó.

Hạng C
14/10/05
846
904
93
Công nghệ EBD ra đời có tác dụng ổn định thân xe - giảm thiểu khả năng lật không ah?