Tập Lái
27/11/13
0
0
0
Xin loi mod vi minh viet bang dt nen ko viet duoc dau.nha minh co em cruze doi 2011 da lap chip de chinh cong to met vi nha minh cho thue xe.gio muon chinh quay lai thi lam tnao ak.ai biet giup minh voi cam on moi nguoi nhieu.ngoai hn doi gia cao qua 500k cho 1 lan chinh.hoac bac nao o ha noi biet chinh thi giup minh voi cam on moi nguoi

Hạng B1
8/10/13
77
3
6
Cho thuê xe thì bác lắp chip công tơ mét chi vậy :cool:

Hạng F
15/11/10
9.321
2.959
113
50
Cái này thường ra ngoài im lặng mà làm. Chứ trong đây ai dám chỉ đâu bác. Hình như vụ gắn chip này mấy người cho thuê xe hay làm, nó làm tăng số km hàng tháng để tính với người thuê đúng không?

Hạng D
14/12/12
1.404
642
113
Dĩ An - Bình Dương
Vậy khi muốn tính quãng đường mình đi khi cần thiết, để đo một giá trị nào đó thì điều chỉnh thế nào và thao tác ra sao? chỉ em với - xe em chạy ít xăng quá, nên tính để biết chính xác có phải 5.5l/100km đường cao tốc không?

Hạng F
15/11/10
9.321
2.959
113
50
vinh khanh nói:
Vậy khi muốn tính quãng đường mình đi khi cần thiết, để đo một giá trị nào đó thì điều chỉnh thế nào và thao tác ra sao? chỉ em với - xe em chạy ít xăng quá, nên tính để biết chính xác có phải 5.5l/100km đường cao tốc không?
Cái này chủ xe cho thuê làm với mục đích gian lận người thuê đó bác. Em gặp 1 lần và sau này mới hiểu, nhiều lúc bị chạm, công tơ mét cứ chạy nhưng kim đồng hồ không lên, làm không canh tốc độ được. Còn việc đó mức độ hao xăng bằng cách tính công-tơ-met thì không quan trọng, vì họ biết xe đó tốn khoảng bao nhiêu rồi.