Luật Giao Thông Cho mình hỏi thăm

Tập Lái
31/8/16
41
4
8
37
Tình hình là cho mình hỏi thăm 1 vấn đề,thằng bạn của mình bị csgt phan thiết phạt nguội tại đường Hùng Vương tp Phan Thiết ngày bị phạt là 14/4/19 giỗ tổ hùng vương.Lúc 4h35p sáng csgt gửi thông báo từ bưu điện hẹn ngày 11/6 đến phòng csgt giải quyết lỗi vượt tốc độ từ 5 đến dưới 10km.(Đường này cho chạy 60 nó nói giờ khuya mà đường khu vực nội thành nên không chạy hơn được,đường 2 chiều 4 lane giải phân cách cứng).Mà csgt gừi không gửi kèm hình ảnh,không ghi rõ bị vượt bao nhiêu?Tóm lại giờ mình cần ae giúp tư vấn nếu bị camera ghi hình vượt tốc độ thì ngoài yêu cầu csgt cho xem hình ảnh chứng minh lỗi vượt bao nhiêu ra thì mình còn cứu cánh gì để cải lý với csgt được nữa không?Chẳng hạn mình có quyền yêu cầu cho xem giấy kiểm định camera...v..v
Ngày vi phạm là 14/4 mà đến ngày 28/5 mới gửi giấy thông báo(đã trừ ngày bưu điện gửi thư) như thế thì có bình thường hay không hay có vấn đề gì không?Chưa đến ngày nộp phạt nhưng bạn mình nó nhờ hỏi thăm anh em diễn đàn xem thế nào để có gì không bị oan.
Có gì nhờ anh em tư vấn xin cảm ơn!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
28/7/16
1.692
2.428
113
Chắc bế quang hết rồi. Bác gấp thì lên group Luật Giao Thông trên facebook nhờ tư vấn đi

Hạng D
29/6/15
4.923
15.788
113
39
Nếu a thớt là người bị trực tiếp ... mình 4 vấn cho!
Còn bạn a hỏi, thì kêu ảng lập cái nick mất 3 thoy vào đây mà hỏi.

Tập Lái
31/8/16
41
4
8
37
Nếu a thớt là người bị trực tiếp ... mình 4 vấn cho!
Còn bạn a hỏi, thì kêu ảng lập cái nick mất 3 thoy vào đây mà hỏi.
Đã tư vấn thì bạn cứ tư vấn nhiệt tình,nếu bạn mình mà có time tạo thì đã không nhờ đến mình.Có gì đâu biết thì chia sẻ nhau không thì thôi!Thank bạn