Hạng B2
11/12/13
425
293
63
HOCHIMINH
VCR ko liên quan VCB nên, và giờ VCB nghe tới dự án VCR là ko cho vay rồi. Những dự án đang triển khai của VCR thì bầy hầy, chất lượng kém. Nên tìm hiểu kỹ khi xuống tiền
E nghĩ chất lượng dự án này ko tồi đâu vì thuê nhà thầu tốt.mọi thứ minh bạch sẽ ko thể ko tốt đc.!

Hạng B2
11/12/13
425
293
63
HOCHIMINH
Mình làm group này để tập hợp tất cả những ai đã mua dự án chamington iris bên vietcomreal để cùng nhau thảo luận cũng như có hướng đi đúng đắn về dự án và cách giải quyết với chủ đầu tư để lấy lại lòng tin nhà đầu tư.!

Hạng D
18/8/15
1.288
1.644
113
43
Giấy đã ko gói đc lửa... Mệt mỏi ngay cả với những cty tên tuổi...

• Like
Reactions: Hodzota
Hạng B1
7/4/18
80
97
18
48
Dự án này nhiều oser đầu tư lắm nè, các bác nghe ngóng được gì vào chia sẻ em với.

Tập Lái
25/3/19
44
16
11
34
Hơn 1 tuần trước có đi ngang khu đất công trường dự án, bên trong có thấy nhiều công nhân đang thi công trở lại sau một thời gian khá dài im ắng. Có ai nắm bắt được thông tin gì không??

Hạng B2
14/8/07
123
39
28
44
Sai Gon
E nghĩ chất lượng dự án này ko tồi đâu vì thuê nhà thầu tốt.mọi thứ minh bạch sẽ ko thể ko tốt đc.!
Ừ, qua mà xem thực tế VCR nó tồi hay tệ nha bác. Cả 2 đều không đủ để miêu tả thực trạng. Trên này có cư dân của Riva Park như em đây thì sẽ xác nhận nó thế nào. Giờ nghe tới VCR đầu tư dự án nào thì em vái chạy thật xa

Hạng B2
11/9/18
478
476
108
44
Hơn 1 tuần trước có đi ngang khu đất công trường dự án, bên trong có thấy nhiều công nhân đang thi công trở lại sau một thời gian khá dài im ắng. Có ai nắm bắt được thông tin gì không??
hey, đám đất có công nhân vào ra là dự án của shunshine horizon gì đó, chứ anh iris tháo cẩu đi het rùi, ko biết ngày nào mơới xây dựng lại

Hạng B2
11/10/12
390
133
43
57
Ừ, qua mà xem thực tế VCR nó tồi hay tệ nha bác. Cả 2 đều không đủ để miêu tả thực trạng. Trên này có cư dân của Riva Park như em đây thì sẽ xác nhận nó thế nào. Giờ nghe tới VCR đầu tư dự án nào thì em vái chạy thật xa
VCR, SCR (TTCL) đều tệ Chỉ còn hy vọng vào Coteccons (mà giờ Mr Dương cũng đẩy việc qua Central hết rồi vì Rusto đã là CĐ chi phối)

Hạng B2
18/9/08
125
82
38
Em mới chuyển qua quận 4 làm, nên rất quan tâm khu nay. Thấy vị trí ok quá mà lại lùng bùng nhiều thứ. Hiện tại chủ đầu tư còn giao dịch ko hay im luôn các bác?

Hạng B2
11/12/13
425
293
63
HOCHIMINH
Dự án này nhiều oser đầu tư lắm nè, các bác nghe ngóng được gì vào chia sẻ em với.
E đang tập hợp tất cả nhg ai mua dự án này.thật đông để cùng nhau lên gặp CĐT nói rõ ràng để lấy lại lòng tin của nđt.đính chính lại thông tin báo chí.chứ ko thể chỉ mấy cái văn bản như vậy.!

• Like
Reactions: turau
Tập Lái
25/3/19
44
16
11
34
Có 1 điểm hơi đáng nghi là các bạn sale Charmington Iris đang ghi nhận một số khách cũ, sau TG 1 năm chờ đợi, gần đây đã có người chịu giao dịch mua lại giá gốc hoặc chênh lệch có lệ là 50tr.
Thật sự là một nguồn tốt để các bạn kẹt vốn đẩy hàng??
Hay là chiêu trò gom hàng của một vài anh đại gia đánh hơi thông tin dự án sắp tái sinh nên gom hàng giá rẻ chờ thời 6 tháng nữa??

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Tập Lái
20/9/18
34
15
8
33
Nếu thật sự là như vậy thì CDT nên đính chính lại vs nhà báo vs bên thành phố để những tin tức từ trước đó phải được đính chính lại. chứ văn bản của nội bộ ban hành thì có mộc là chuyện dĩ nhiên.
k thể vì văn bản vậy củng cố lòng dân được
Cái quan trọng nhất ở đây đang run ở chỗ đất dự án không qua đấu giá, đây k phải đất tư nhân mà đất của Sabeco thuộc nhà nước, và một mớ lằng nhằng lách luật liên quan đến Sabeco. Còn cái 14 hộ dân có dính thì cũng tiền là giải quyết đc thôi. Dính cái kia mới ngán :( Hiểu biết nông cạn nên chỉ nghĩ đc vậy

• Like
Reactions: Dragon Eye
Hạng B2
11/10/12
390
133
43
57
Cái quan trọng nhất ở đây đang run ở chỗ đất dự án không qua đấu giá, đây k phải đất tư nhân mà đất của Sabeco thuộc nhà nước, và một mớ lằng nhằng lách luật liên quan đến Sabeco. Còn cái 14 hộ dân có dính thì cũng tiền là giải quyết đc thôi. Dính cái kia mới ngán :( Hiểu biết nông cạn nên chỉ nghĩ đc vậy
Đúng, 14 hộ dân chỉ là cái cớ thu hồi hồ sơ pháp lý đã ký. PCT pt ĐT mới lên mượn vụ Vũ nhôm để tắt đèn làm lại (đương nhiên đc TW bật đèn xanh). Và ý "các CĐT lớn sẽ bị vịn lại để bớt nguồn cung cho Vincity bung hàng" cũng là 1 ý cần xem xét.

Tập Lái
20/9/18
34
15
8
33
Đúng, 14 hộ dân chỉ là cái cớ thu hồi hồ sơ pháp lý đã ký. PCT pt ĐT mới lên mượn vụ Vũ nhôm để tắt đèn làm lại (đương nhiên đc TW bật đèn xanh). Và ý "các CĐT lớn sẽ bị vịn lại để bớt nguồn cung cho Vincity bung hàng" cũng là 1 ý cần xem xét.
Thuyết âm mưu cũng hợp lý cụ nhể.. :D

H79 confirmed
Hạng B2
6/12/18
291
270
81
Em mới chuyển qua quận 4 làm, nên rất quan tâm khu nay. Thấy vị trí ok quá mà lại lùng bùng nhiều thứ. Hiện tại chủ đầu tư còn giao dịch ko hay im luôn các bác?
Sao bạn khg mua EcoGreen - cách Q4 một cây cầu nhưng giá tốt, đủ pháp lý, bàn giao full. Giờ cũng nhiều hàng sang nhượng.

• Like
VIP CARD MEMBER
13/10/09
1.329
51
48
Gò vấp, HCMC
Em muốn đòi tiền đặt cọc tại dự án này, đã đóng 3 đợt cho TTC land và đã đứng hình 15 tháng tính đến ngày hôm nay. Theo như mọi cam kết từ CĐT TTC Land khi ký hợp đồng đặt cọc thì họ đã vi phạm hoàn toàn và phúc đáp cho em lý do là tại ông Trời và không thể đáp ứng yêu cầu của khách hàng !!!. Em muốn đưa vụ này ra Tòa.
Có Oser nào có ý định đòi tiền lại như em thì xin tập hợp lại

• Like
  • Wow
Reactions: Hodzota and Phi N2P