Hạng B1
22/2/07
62
1
8
Nhờ các bác OS ở Biên Hòa tư vấn chỗ rửa xe uy tín cho em với.

OSer biên hoà đâu hết rồi ta! mình cũng không biết chỗ nào luôn, thấy bên đuờng 5 nối dài có vài chỗ đó bạn, một tiệm gần đầu Võ Thị Sáu, đối diện cafe Vì Sao, tiệm này có cafe wifi luôn, nhưng không biết rửa thế nào, thấy cũng đong. Một chỗ ở gần đối diện quán "Những người bạn" thấy cũng rộng rãi lắm. Bạn vào thử đi rồi cho kết quả để mình còn vào, hihi, bên QL1 gần tỉnh uỷ cũng có một chỗ (chỗ này ghé một lần, sdụng nước rửa chén, khăn thì không được sạch lắm, lau kính lái bên trong thì có vằn luôn :(, rửa cực nhanh,hehehe)
Các OSer biên hoà vào hỗ trợ đi, mình thì rửa ở nhà nhiều hơn, mua một bộ bơm áp lực rửa xe ở METRO +2 khăn lau chuyên dùng +2 cái xô +1 chai SONAX , sdụng máy hút bụi ở nhà nữa là có thể vệ sinh xe thường xuyên ở nhà, yên tâm không bị trầy sơn!

Hạng B1
22/2/07
62
1
8
Tom34 nói:
bên QL1 gần tỉnh uỷ cũng có một chỗ (chỗ này ghé một lần, sdụng nước rửa chén, khăn thì không được sạch lắm, lau kính lái bên trong thì có vằn luôn :(, rửa cực nhanh,hehehe)

Em dự định đến đó vì thấy cũng đông khách. Cảm ơn bác đã thông tin chỗ này.

Hạng F
5/3/10
5.995
31.266
113
Tom34 nói:
OSer biên hoà đâu hết rồi ta! mình cũng không biết chỗ nào luôn, thấy bên đuờng 5 nối dài có vài chỗ đó bạn, một tiệm gần đầu Võ Thị Sáu, đối diện cafe Vì Sao, tiệm này có cafe wifi luôn, nhưng không biết rửa thế nào, thấy cũng đong. Một chỗ ở gần đối diện quán "Những người bạn" thấy cũng rộng rãi lắm. Bạn vào thử đi rồi cho kết quả để mình còn vào, hihi, bên QL1 gần tỉnh uỷ cũng có một chỗ (chỗ này ghé một lần, sdụng nước rửa chén, khăn thì không được sạch lắm, lau kính lái bên trong thì có vằn luôn :(, rửa cực nhanh,hehehe)
Các OSer biên hoà vào hỗ trợ đi, mình thì rửa ở nhà nhiều hơn, mua một bộ bơm áp lực rửa xe ở METRO +2 khăn lau chuyên dùng +2 cái xô +1 chai SONAX , sdụng máy hút bụi ở nhà nữa là có thể vệ sinh xe thường xuyên ở nhà, yên tâm không bị trầy sơn!

bác sài bồn nước hay nước trực tiếp từ vòi vậy bác?

Hạng B2
21/7/10
222
2
36
Ở trên phía đi Tân Mai, gần quảng trường tỉnh, có 1 cái rửa xe xài bọt tuyết, rộng rãi, tên gì Đạt ấy. Cũng 3x k thì phải.

• Like
Reactions: minhtoan1202
Hehe, bạn ra chỗ đối diện cafe Vì Sao coi, thấy cũng đông lắm đó, có wifi nữa, đi rồi về ghi cảm nhận lên đây cho ae biết ha!
Nhiều lúc đi rửa là muốn đi xịt gầm xe thôi, chứ hình như đa số là sử dụng nước rửa chén, không lẽ mình đi vào chỗ rửa xe mà đem theo chai Sonax và khăn lau xe riêng thì kỳ quá.

Re:Chỗ rửa xe uy tín ở Biên Hòa?

solopidi nói:
Tom34 nói:

bác sài bồn nước hay nước trực tiếp từ vòi vậy bác?
Mình sdụng nước trực tiếp từ vòi vào, vì máy này công suất khoảng 6lit/phút nên không cần nước vào nhiều, miễn là phải có nước, nó không thể hút nước được thì phải!

Chi Hội Phó SFC
23/7/09
3.930
52
48
42
Sai Gon

Em hay rửa xe Thảo Chữ đường Đồng Khởi (từ Đông Á Bank đi xuống khoảng 200m bên tay phải luôn). Chỗ này rộng rãi, có cầu nâng, nhiệt tình. Còn xà phòng thì em dùng Sonax của em.

Tập Lái
12/6/05
15
1
3

Sáng thứ 7 nào em cũng đem xe ra chổ đối diện cafe Vì Sao, đầu đường 5 tắm gội, ngồi nhăm nhi cafe, online tí là xong xe, sạch sẽ, đến tận giờ vẫn chưa có chuyện gì phàn nàn - theo em thì uy tín vẫn còn đến lúc này :)

Chổ bác kevin cũng ok . E cũng hay rửa ở đó . Hoặc 1 chổ nữa ngay gần cafe Cội Nguồn , kế bên hủ tíu giò heo :) . Quăng xe ở đó làm tô hủ tíu xong lang thang vô Cội Nguồn làm ly cafe ...