Tập Lái
20/8/08
10
0
8
Re:Chỗ rửa xe uy tín ở Biên Hòa?

Tom34 nói:
solopidi nói:
Tom34 nói:
OSer biên hoà đâu hết rồi ta! mình cũng không biết chỗ nào luôn, thấy bên đuờng 5 nối dài có vài chỗ đó bạn, một tiệm gần đầu Võ Thị Sáu, đối diện cafe Vì Sao, tiệm này có cafe wifi luôn, nhưng không biết rửa thế nào, thấy cũng đong. Một chỗ ở gần đối diện quán "Những người bạn" thấy cũng rộng rãi lắm. Bạn vào thử đi rồi cho kết quả để mình còn vào, hihi, bên QL1 gần tỉnh uỷ cũng có một chỗ (chỗ này ghé một lần, sdụng nước rửa chén, khăn thì không được sạch lắm, lau kính lái bên trong thì có vằn luôn :(, rửa cực nhanh,hehehe)
Các OSer biên hoà vào hỗ trợ đi, mình thì rửa ở nhà nhiều hơn, mua một bộ bơm áp lực rửa xe ở METRO +2 khăn lau chuyên dùng +2 cái xô +1 chai SONAX , sdụng máy hút bụi ở nhà nữa là có thể vệ sinh xe thường xuyên ở nhà, yên tâm không bị trầy sơn

bác sài bồn nước hay nước trực tiếp từ vòi vậy bác?
Mình sdụng nước trực tiếp từ vòi vào, vì máy này công suất khoảng 6lit/phút nên không cần nước vào nhiều, miễn là phải có nước, nó không thể hút nước được thì phải!

Bác Tom 34 quá chí lý.
Em cũng thường xuyên rửa xe ở nhà giống bác

Cho em hỏi Bộ bơm áp lực rửa xe ở METRO giá bao nhiêu vậy bác? Em sẽ mua 1 bộ vì máy hơi em có rồi.

xuanlinhkimchi nói:
Bác Tom 34 quá chí lý.
Em cũng thường xuyên rửa xe ở nhà giống bác

Cho em hỏi Bộ bơm áp lực rửa xe ở METRO giá bao nhiêu vậy bác? Em sẽ mua 1 bộ vì máy hơi em có rồi.

Mình mua bộ bơm áp lực này ở METRO biên hòa, hiệu BlackDecker thì phải giá 2tr5 (đã bao gồm thuế), tự tay chăm sóc chiếc xe của mình cũng là một thú vui đó bác

Hạng D
23/9/06
2.949
491
83
40

Em cũng toàn rửa xe ở nhà , ở nhà có luôn máy rửa , thỉnh thoảng chạy ra Hùng Be cho xịt gầm luôn

• Like
Reactions: vioswhite
Hạng B2
30/3/12
146
5
18

Việc rửa xe em thấy chỗ nào cũng giống nhau, không thấy gì đặc biệt.

Có Bác nào biết ở Biên Hoà có chỗ nào rửa luôn khang máy hay không? Chỉ chỗ giúp em. Em cũng có nghe nói tới tiệm rửa xe No.1 trên đường Võ Thị Sáu có làm, nhưng chưa dám đưa xe vào.

Em cũng thích tự rửa xe tại nhà (tiện thể tập thể dục luôn). Nhưng tìm mấy cái dung dịch rửa xe Sonax hay wax đánh bóng,... ở Biên Hoà khó quá. Vào metro BH toàn bán hàng tụi Hàn Quốc, ít lựa chọn quá.

LFC
Hạng B2
13/1/06
327
18
18
Biên Hòa

Vì sao hoặc cạnh boo boo cafe cũng okie, sonax thì trên đường hưng đạo vương gần Viettin bank, có 02 tiệm kế nhau. Nhưng ở vì sao rửa máy 300k lận bác, hơi chát

Hạng C
6/1/10
936
4.338
93
HCM

Tiệm Rửa xe chỗ cửa Tỉnh Đội làm ẩu, bẩn nữa (70k)
Thỉnh thoảng e rửa "Tiệm gì" trên N.A.Quốc, cách BB tân phong khoảng 400-500m, bên Phải, hướng từ BV tâm thần ra BB tân phong. chỗ này rửa sạch + hút bụi + xịt gầm (70k):D

Hạng B2
10/3/10
175
112
43

em hay rửa chỗ tỉnh đội: nhanh

Hạng D
4/10/15
1.427
2.503
113
36

Vì sao hoặc cạnh boo boo cafe cũng okie, sonax thì trên đường hưng đạo vương gần Viettin bank, có 02 tiệm kế nhau. Nhưng ở vì sao rửa máy 300k lận bác, hơi chát
Cho em đá cái thớt này lên cái, vì mai em định lần đầu mang xe đi rửa. Cafe Vì sao cũng gần nhà em, mà sao mắc vậy bác? Em chỉ định rửa vỏ xe + xịt gầm xe + hút bụi nội thất thì tốn khoảng bao nhiêu?

Hạng D
14/11/08
1.908
560
113
Biên Hoà
Phía sau nhà hàng tiệc cưới Eros Palace có con hẻm, bác chạy vô đó có "Rửa xe sạch", đảm bảo sạch sẽ, giá 60k, nhân viên lịch sự. Xe rửa xong có mùi thơm rất dễ chịu, không bị ám mùi mồ hôi dầu của mấy chú rửa xe như các chỗ khác.